Announcement

Collapse
No announcement yet.

เื่พื่อนช่วยเลือก notebook หน่อยครับจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าจอใหญ่ดุหนังมันส์กว่านะ ยิ่งดุกันหลายๆคนนี้แจ่มเลย แถมacer เสียงดีกว่าชัวมีระบบdolby แต่benq ก้ถุกได้ใจ แต่กลัวมาจะตามรอยs41 เสียกันรึ่มร่ำไป

Comment

Originally posted by Ponprame View Post
      ไม่เน้นเรื่องน้ำหนักพกพาครับ

เ้น้นเรื่องความทนทาน,ค้มค่า และราคาขายต่อ ครับ
      ถ้าตามเหตุผลที่ว่านี้ งบขนาดนี้ เป็นผมคงเมิน Notebook อ่ะครับ

ความเห็นส่วนตัวเน้อ

Comment

Acer2รุ่นนั้นความร้อนมันเท่ากับ S42ปะคับ??
        ดูreviewของ S42 ใน notebookspec ความร้อนมันขึ้นไปตั้ง90+

ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องเคลื่อนย้ายแบบ จขกท ผมว่าเอาจอใหญ่ดีกว่าครับ
        ผมมีทั้ง14.1"กับ 15.4" 15.4"เล่นเกมกะดูหนังสะใจกว่าเยอะครับ
        ยังไงก็ลองไปลูบๆคลำๆดูเอาเองละกันนะครับ แล้วจะรู้เองชอบตัวไหน แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
          ผมว่าจอใหญ่ดุหนังมันส์กว่านะ ยิ่งดุกันหลายๆคนนี้แจ่มเลย แถมacer เสียงดีกว่าชัวมีระบบdolby แต่benq ก้ถุกได้ใจ แต่กลัวมาจะตามรอยs41 เสียกันรึ่มร่ำไป
          ท่านคับที่เบนคิวเสียมันมาจากปัญหากาดจอจีฟอสในล็อตเก่าคับ ไม่ได้เกี่ยวกับเครื่องเลยเป็นทุกยี่ห้อ และเบนคิวเป้นเจ้าแรกในไทยที่ออกมารับผิดชอบ(มีเดลอีกยนี่ห้อนอกนั้นเงียบ) ที่ออกมาเคลมฟรี และเพิ่มประกันให้อีก1ปี แม้หมดประกัน

9600 ไม่มีปัยหาแล้วเพราะชิพคนละตัว

Comment

Originally posted by ptatti View Post
            Acer2รุ่นนั้นความร้อนมันเท่ากับ S42ปะคับ??
            ดูreviewของ S42 ใน notebookspec ความร้อนมันขึ้นไปตั้ง90+

ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องเคลื่อนย้ายแบบ จขกท ผมว่าเอาจอใหญ่ดีกว่าครับ
            ผมมีทั้ง14.1"กับ 15.4" 15.4"เล่นเกมกะดูหนังสะใจกว่าเยอะครับ
            ยังไงก็ลองไปลูบๆคลำๆดูเอาเองละกันนะครับ แล้วจะรู้เองชอบตัวไหน แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
            ร้อนเท่ากันคับมีผลทดสอบและ

Comment

S42 ครับ Hybrid ด้วย พกพาสะดวกกว่า แม้จะไม่ใช่ DDR3 และแรมการ์ดจอแค่ 256 แต่ถ้าช่วยประหยัดเงินถึงเกือบหมื่นก็โอเคอยู่
              แต่ถ้าจะเอาสุดๆ จริงๆ ในสามรุ่นนี้ และเงินพอเหลือ ก็เอา 6935G ไปเลยครับ รองรับ DDR3 ด้วย อนาคตราคาลงจะได้อัพได้อีก

Comment

เล่นเกมส์ ดูหนัง ต้องจอใหญ่สิ
                จอเล็กจาไปมันส์อะไร

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                  S42 ครับ Hybrid ด้วย พกพาสะดวกกว่า แม้จะไม่ใช่ DDR3 และแรมการ์ดจอแค่ 256 แต่ถ้าช่วยประหยัดเงินถึงเกือบหมื่นก็โอเคอยู่
                  แต่ถ้าจะเอาสุดๆ จริงๆ ในสามรุ่นนี้ และเงินพอเหลือ ก็เอา 6935G ไปเลยครับ รองรับ DDR3 ด้วย อนาคตราคาลงจะได้อัพได้อีก
                  ท่านs42 แรมกาดจอddr3 คับ

Comment

โดยรวมผมว่า S42 ดีกว่าครับ สามารถพกพาได้ ราคาถูกกว่า ถ้าเอาไปใช้ข้างนอกด้วยแล้วล่ะก็ สามารถสลับใช้การ์ดจอออนบอร์ดช่วยประหยัดแบตได้ครับ

Comment

สรุปเบนคิวดีที่สุด ยี่ห้อไหนเทียบไม่ได้แล้ว?

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                        ท่านs42 แรมกาดจอddr3 คับ

ผมหมายถึง Ram ระบบครับ ไม่ใช่ของการ์ดจอ

Comment

ขอบคุณ เพื่อนๆมากครับที่ช่วยเสนอข้อแนะนำ

เดี๋ยววันนี้ถ้าไม่มีอะไรติดขัดผมจะไป test ตัวจริงเลยครับ
                          ไว้ได้ผลว่าไงจะมารายงานนะครับ ชอบทั้งคู่เลือกยากส์จริงๆ
                          ดีกันไปคนละแบบ

ตอนนี้ยังไม่เอนเอียงครับ ของดูของจริงดีก่า
                          เห้นแต่ในรูปทั้งคู่เลย

Comment

ผมสงสัยที่ว่า ร้านที่เคยไปถามเค้าบอกว่าของ Acer 9600GT เป็น ddr2 512MB แรงน้อยว่า BenQ ที่เป็น ddr3 256MB มันจริงไหมครับ สงสัยมาก!!!!!

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                              ผมหมายถึง Ram ระบบครับ ไม่ใช่ของการ์ดจอ
                              งงทำไมท่านถึงบอกไม่รองรับแรมddr3 มันเป็นเซนทริโน2มันรองรับนี่คับ

Comment

Originally posted by Ponprame View Post
                                ขอบคุณ เพื่อนๆมากครับที่ช่วยเสนอข้อแนะนำ

เดี๋ยววันนี้ถ้าไม่มีอะไรติดขัดผมจะไป test ตัวจริงเลยครับ
                                ไว้ได้ผลว่าไงจะมารายงานนะครับ ชอบทั้งคู่เลือกยากส์จริงๆ
                                ดีกันไปคนละแบบ

ตอนนี้ยังไม่เอนเอียงครับ ของดูของจริงดีก่า
                                เห้นแต่ในรูปทั้งคู่เลย
                                ถูกแล้วครับ เลือกโน็ตบุ๊คต้องไปดูของจริง
                                ผมก็ไม่ทราบว่าอะไรทนกว่ากัน เพราะยังไม่เคยสัมผัสในระยะยาวทั้งคู่
                                สำหรับตัวAcerผมได้จับแค่ช่วงพักเท่านั้นเอง
                                ยังไงก็ลองดูAsus G Seriesไว้บ้างนะครับ เอาไว้เป็นทางเลือก ถึงแม้จะยังไม่ใช่Centrino2 ก็เถอะ

Comment

Working...
                                X