Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ath.X2 AM2 3800+ กับ PD820 มาใช้ตัดต่อหนังอันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ath.X2 AM2 3800+ กับ PD820 มาใช้ตัดต่อหนังอันไหนดีกว่ากันครับ

ก็ จะใช้ตัดต่อหนังน่ะครับ ระหว่าง CPU 2ตัวนี้
    อันไหนทำงานได้ดีกว่ากันครับ

ตัดต่อหนังผมให้ P D820 ครับ

แต่ ถ้าหนังยาวๆนี่ เปลี่ยนพัีดลมให้มันด้วยนะครับ

พัดลมเ้ดิมที่มากับมัน นอกจากไม่ช่วยให้เย็นแล้ว ยังทำให้หูอื้ออีกด้วย

Comment

ผมว่า x2 ดีกว่า

Comment

ส่วนตัวผมสาวกamdนา แต่ถ้าตัดต่อหนังเพียวๆ ก็P D820 ครับ มันมีopcodeสำหรับตัดต่อหนังโดยเฉพาะ ซึ่งจริงๆamdก็มี แต่พอเอามาวัดด้วยbenchmarkแล้วIntelทำได้ดีกว่ามากเลยครับ

Comment

ราคามันต่างกันมากครับ X2 3800+ มันซื้อ E6300 ได้เลยนะครับ

Comment

PD 820 ใช้กับ mainboard asus ที่มี function q-fan ปรับ speed พัดลมให้เงียบได้ครับ
            แต่ cpu temp อาจสูง หน่อย แต่ ช่างมันครับ pd 820 เขา design มาให้ ร้อนอยู่แล้ว

PD 820 + Asus LD2 SE/C --> encode video ได้ เร็วมากครับ cpu pd 820 ก็ค่อนข้าง ถูก น่าจสัก 3700

encode mpeg II --> mpeg I ==> เวลาที่ใช้จะ = 0.7 x (เวลาจริง )

Comment

เรื่องแบบเนี่ยยกให้ PD ครับ

Comment

ผมสนับสนุน x2 นะคับ ถ้าใช้ am2 อยู่แล้ว

แต่ถ้าจะซื้อของใหม่ เอา E6300 น่าจะดีกว่าคับ

แพงกว่า x2 3800+ นิดเดียวเอง

Comment

Originally posted by molly View Post
                  ผมสนับสนุน x2 นะคับ ถ้าใช้ am2 อยู่แล้ว

แต่ถ้าจะซื้อของใหม่ เอา E6300 น่าจะดีกว่าคับ

แพงกว่า x2 3800+ นิดเดียวเอง
                  เห็นด้วยครับ

Comment

Working...
                  X