Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้ E660 P5b Ram kington 4 GB เห็นแค่ 3GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้ E660 P5b Ram kington 4 GB เห็นแค่ 3GB

จากกระทู้แรกที่ผมได้ตั้งขึ้นมาถาม ปัญหาส่วนใหญ่ ก็มีคนช้วยๆกันตอบให้เรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังคร้องใจเรื่อง แรมที่ ในใบออสเห็นเต็ม4กิ๊ก แต่ไหนพอเข้าวินโด้แล้วมันเหลื่อนแค่3กิ๊ก ก็เลยสงสัยคนที่ใช่แรม4กิ๊กเป็นอย่างนี้ทุกคนเลยรึเปล่า ... ผมคิดว่าหลายๆคนก็คงยังไม่รู้เหมือนๆกับผมเหมือนกัน... ก็เลยอยากขอความกรุณาผู้รู้มาช้วยใขข้อข้องใจข้อนี้ด้วย ขอบคุณคาฟฟฟ

winXP-32bit gate memory allocateสูงสุด4gbครับ หักพวกvga อุปกรณ์built-in.....แล้วก็คงเห็นRAMได้สูงสุด3gbกว่าๆ

Comment

3 Gb กว่า ๆ ปกติ ครับ

ถ้าเห็นเต็มๆ ต้องใช้ XP 64bit หรอื Vista

Comment

Working...
      X