Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีพึ่งซื้อGtx260ใหม่ช่วยดูคะแนน3Dทีว่าปกติรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีพึ่งซื้อGtx260ใหม่ช่วยดูคะแนน3Dทีว่าปกติรึเปล่า

พอดีพึ่งซื้อGtx260ใหม่ช่วยดูคะแนน3D mark ทีว่าปกติรึเปล่าคับ น้อยไปรึเปล่า บอรด์P5K-E แรมkingston 2G 2อัน แต่ทำไมเห็นแค่3328 มันทำให้เครือ่งผมช้าลงรึเปล่า ช่วยแนะนำทีว่าเครื่องผมมีไรผิดปกติเปล่าคับ จะได้ส่งรีบส่งเคลม Driver การด์จอใช้ 177.83 นี่รูปคับ

http://upic.me/show.php?id=950412f1e...80c98c489a3eba

วินโดว์ทั้งXp และ Vista เวอร์ชั่น32บิตมันเห็นแรมไม่ถึง4กิ๊กครับ....ต้องใช้เวอร์ชั่น64บิตเท่านั้น รึไม่ก็Modเอา แต่ไม่ค่อยคุ้มเท่าที่ผมอ่านตามกระทู้ต่างๆมา คือ Modแล้วเห็นแรม4กิ๊ก แต่ระบบวินโดว์ทำงานช้าลง =_='' เอิ๊กๆ จำนวน3.328GBที่ท่านใช้ก็เหลือเฝือแล้วครับ ส่วนคะแนนผมว่ามันน้อยไปนิดโหน่ยๆ วัดที่เฟรมเรตเวลาเล่นเกมดีกว่าครับ

Comment

แล้วการวัดเฟรมเรตนี่ ต้องได้ค่าอะไรเท่าไหร่อ่ะคับ และก็วัดยังไง พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ แล้วทำไมคะแนนถึงน้อยหละคับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรในเครื่องบ้าง

Comment

CPU รัยหรอคับ ผมได้ 15000 GTX260 เหมือนกัน (แต่ Q9450นะ) ใช้ VISta ดิคับเห็น 4 gig เต็มๆ แต่ใช้งานได้จิงไม่ถึง 4gig หรอก มันต้อง 64bit อย่างที่ คนที่ 2 เค้าบอกอ่ะคับ
        13000 นี่ปกติแล้วคับ 3dmark มันใช้ CPU เยอะคับ

Comment

ของ จขกท

Comment

ปกติ
            เพราะไม่ได้ oc ใดๆ

Comment

ใช้โปรแกรมชื่อ Fraps วัดค่าขณะเล่นเกมคับ คุ้ยๆหาในกูเก้งเอาเลยจ้า หะ หะ ลงโปรแกรมเสร็จแล้วก็เปิดมันขึ้นมาก่อนเล่นเกม ค่าเฟรมเรตขณะที่เรารันเกมจะขึ้นอยู่ที่มุมจอคับ กดF12 ตำแหน่งจะเปลี่ยนไปตามมุมจอด้านต่างๆ ถ้าต่ำกว่า25ก็กระตุก (ดูจากสเป็คท่านแล้วคงกระตุกยากส์คับ) ส่วนโหมดอื่นๆของโปรแกรม Fraps ก็ลองเล่นดูคับจะมีโหมด FPS - ไว้ Benchmark เพื่อหาค่าเฟรมเรตสูงสุดต่ำสุด
              โหมด Movies - ไว้จับภาพหน้าจอขณะเล่นเป็นไฟล์วีดีโอ โหมด Screenshots - ไว้จับภาพนิ่ง เซฟเป็นไฟล์สกุลต่างๆ (แต่ต้องใช้เวอร์ชั่นที่ตัวเต็มด้วยนะคับ ถึงจะใช้ฟีเจอร์ต่างๆได้เต็มที่ ไม่งั้นจะเซฟวีดีโอความละเอียดต่ำได้ครั้งล่ะ30วิเท่านั้น รึ เซฟไฟล์ภาพได้.BMPได้นามสกุลเดียว อย่าลืมหาตัวเต็มมาใช้ล่ะ หาไม่เจอก็มาเอาที่กระผมก็ได้ หะ หะ)
              ปล.สเป็คท่านInw พอตัวอยู่แล้ว (แจ่มก่าอิแก่ที่บ้านผมอีก) เหลือแต่ลากจ๊ะ~หุ หุ

Comment

ขอบคุนทุกคนที่ช่วยตอบผมคับ^^

Comment

คะแนนการ์ดจอ แรงครับ..

คะแนน cpu oc เพิ่มไปอีก

คะแนนกระฉุดแน่ครับ

Comment

ของแรง+แพง

Comment

Working...
                    X