Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อการ์ดจอมาแล้วมีปัญหากะเมนบอร์ดเปลี่ยนเป็นตัวอื่นได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อการ์ดจอมาแล้วมีปัญหากะเมนบอร์ดเปลี่ยนเป็นตัวอื่นได้ไหม

เมนบอร์ดผมK7upgrade-600

จาไปซื้อ x1650pro มาซะหนอย

แต่กลัวซื้อมาแล้วมันไม่support

เพราะเหนบางคนบอกว่าบางที

Atiมันมีปัญหากับเมนบอร์ดบางรุ่น

ไม่ทราบว่าถ้ามันใส่ไม่ได้ จะทำไงอะ

เพราะไม่งั้นจะได้ลอง GF 6800 Gs

GF เองบางรุ่นก็เคยมีปัญหากับเมนบอร์ดนะครับ ไม่ใช่แค่ ATI อิอิ
    ------------------
    เมนบอร์ดที่เจอปัญหาส่วนมากจะเป็นบอร์ด asus ครับ ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมีปัญหาครับ
    อาจจะเป็นเพราะ asus ขายดีครับ ปัญหาเลยเจอเยอะกว่ายี่ห้ออื่นครับ
    ส่วนชิปเซ็ต via kt600 ที่คุณใช้นี่ยังไม่มีใครเคยโพสปัญหาเวลาเอาการ์ดจอมาใส่ครับ
    สบายใจได้ระดับนึงก่อนจะซื้อการ์ดจอครับ ถ้าชิปเซ็ต kt880 อันนี้จะเสียวหน่อย เพราะมีคนเคยเจอปัญหาครับ(แต่หลังๆก็ได้รับการแก้ไขแล้วครับ)

Comment

Working...
    X