Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ ping แกว่งตั้งแต่ 20 - 3000+ บางทีมี timeout

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ ping แกว่งตั้งแต่ 20 - 3000+ บางทีมี timeout

อยากทราบว่าเป็นที่อะไรได้บ้างครับ

ใช้ tot 2mb เป็นมาประมาณ 1 เดือนล่ะครับ

อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ (หรือว่าtotห่วยครับ)

อยู่จ.อ่างทองครับ

สงสัยนผนตกใส่ ข้อมูลในสายโดนผนตกลงมาบนพื้น

เพื่อนผมก็บ่นเหมือนกัน ใช้TOT2คน คนละที ***งกัน40กิโล เป็นแบบท่านเลย Dota แลคแบบชัดๆ
    โชคร้ายหน่อยก็ You Were Disconnect.

Comment

สายมีปัญหางับ อาจเป็นได้ทั้งในบ้าน หรือ สาย main เองนั้นละงับ

Comment

ตอนนี้เน็ตเน่าทั้ง 2 ภาคคือ
        ภาคเหนือ กับ ภาคใต้ สายเมนต์ขาดคับ น้ำท่วมเลยส่งผลกระทบกันเป็น ภาคเลย
        แนะนำให้ไปใช้ Maxnet ดีกว่านิดหนึ่ง ping ไม่มีเป็นหา แต่เน็ตนอกเน่าเป็นธรรมดา

Comment

Working...
        X