เมื่อก่อนอยู่หอจะใช้สายแลนเล่นเนตครับ ใช้benq s series ก็ไม่มีปัญาอะไร

เมื่อวานขายเจ้าตัวนี้ไปซื้อvaio cr35sมา

ปรากฏว่าต่อเนตไม่ได้ ดูสายแลนที่เสียบมันดูหลวมๆนะครับ ดึงเบาๆก้อหลุดเลย

มันไม่"คลิ๊ก"ลงลอคเหมือนใช้benqหรือเหมือนเสียบกับอีกฝั่งหนึ่ง ที่ต้องบีบปลายถึงจะเอาออกได้

นี่ดึงเบาๆออกเลย

เลยอยากถามว่าเป็นปัญหาที่สายผมเอง หรือของไวโอต้องสายเฉพาะของมันหรือเปล่า

หรือไดรเวอลงไม่ครบ(ไปเปิดเวปโซนี่แล้วลงเองหมดเลยครับทั้งไวเลส บลูทูธ ทั้งเสียงด้วย แต่ไม่

เห็นมีแลนไดรเวอร์ ลองเข้าdevice managerก้อเจอ1394 net adapterแล้วครับ)

ใครทราบช่วยบอกทีครับ