Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัตรารับประทานไฟของการ์ดจอ ใครรู้ตอบหน่อยครับ ความรู้ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัตรารับประทานไฟของการ์ดจอ ใครรู้ตอบหน่อยครับ ความรู้ๆ

คือถ้าหากเราใช้การ์ดจอแรงๆ ที่มันรับประทานไฟมากๆ

เมื่อไรเปิดคอม อัตรารับประทานไฟของมันจะคงที่ตลอดการที่เราเปิดคอม

เลยรึป่าวครับ หรือว่าจะกินเฉพาะเวลาที่เราเล่นเกมส์ หรือใช้กราฟฟิคหนักๆ

หรือว่าแค่ ปิดจอมอนิเตอร์ มันก้อจะไม่กิน หรือว่ายังไง ช่วยตอบทีนะครับ

ขอเป็นความรู้หน่อย คือประมาณว่าโหลดบิตทั้งวันกัวค่าไฟขึ้น เอิ๊กๆ

ไช่ครับ การ์ดจอมันจะกินไฟอย่างมากในขณะที่เราไช้งานมันหรือเล่นเกมสืครับบ

แต่ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ๆถึงไม่เล่นเกมสืก้กินไฟพอตัวเรยอะ

Comment

เหมือนซื้อรถครับ

เครื่องแรงก็กินน้ำัมัน

Comment

ว้า อย่างนี้ ใช้การ์ดจอแรงๆ แร้วเปิดเครื่องทิ้งไว้ๆ แค่โหลดบิต

มันก้อกินไฟกันทั้งวี่ทั้งวันเรยดิครับ งั๊บๆๆๆ

Comment

Idle ไม่เท่าไหร่ครับ แต่โดยพื้นฐาน มันก็กินมากกว่ารุ่นต่ำกว่าลงไปนิดหน่อย ไม่ต่างกันมาก

ยกเว้น 8800 .... แค่มัน Idle ก็เท่ากับการ์ดรุ่นต่ำๆหรือกลางๆบางรุ่้นที่ Full Load = ='

Comment

ขออภัย admin ครับ ที่ตั้งกระทู้ผิดหมวด

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X