Announcement

Collapse
No announcement yet.

...ถามเกี่ยวกับ SPORE ครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Virus_XXX View Post
    ...แล้วเส้นทางค้าขาย กับ พันธมิตร เรามีได้แค่ 3 ดวงดาวเองเหรอครับ ทำไมมันให้น้อยจัง galaxy ก็ตั้งกว้างใหญ่..

ฝากคำถามเดิมด้วยครับ

ถามต่ออีกหน่อยครับ ดาวอาณานิคมของเรา เราสามารถให้มัน ปกป้องตัวเอง โดยให้มันสร้างยานขึ้นมาสู้ในดาวเอง
    สามารถทำได้ไหมครับ วิธีการอย่างไร (มันหลายเมือง บางทีไปช่วยไม่ทัน เละ! เลย ) ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ค้าขาย กับ ใครก็ได้ ครับ แต่ได้ แค่ 3 เส้นทาง
    ต้องรอให้ซื้อดาวเสร็จก่อน ไม่ก็ยกเลิกค้าขายครับ จึงจะค้าขายได้อีก
    (ทำการค้าขายกับดาวใหญ่ๆ ทำเล ดีๆ เมืองใหญ่ๆ คุ้มกว่าครับ
    ยกเลิกไปเลย อันเล็กๆ ไม่ต้องไปสนใจ)

การปกป้องตัวเอง นะครับ

1.สร้างป้อมปืนให้ครบ ทุกเมือง ประมาณ 6 - 8 อัน ต่อเมือง
    2.ชื้อป้อมปืนลาดตระเวนครับ มันจะเป็นยานบินลาดตระเวนมีพลังห้าหมื่น ราคาแค่สี่แสนห้าเอง
    (ตามที่คุณ xecution บอก ) อันนี้จะเป็น เครื่องมือให้ใช้ ครับ คุ้มมากครับ สำหรับอันนี้

ผมเคยไปสร้างดาว ไว้ แถวๆพวก กร๊อกซ์ ก็ ใส่ป้อมปืนให้เมืองละก็ใส่ป้อมปืนลาดตระเวน
    พอผมไม่อยู่ก็จะแจ้งมา พวก กร๊อกซ์ บุก ผมก็ปล่อยๆไป ก็ไม่เคย โดนยึดเมืองเลย
    (สงสัยมันมาไม่มาก แต่มันก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ)

..ถ้ามันมีอะไรแจ้งมา แล้วไม่อยากทำ ก็ปิด ได้ครับ ตรงหน้าต่าง เควส มันจะมีให้ เช็คถูก
    บางทีมันก็หายๆไปเองแหละ ไม่ได้ไม่เสียไรมาก

Comment

เครื่องเทศคืออะไรหรอ??

(ไม่ใช่ที่ทำปรุงอาหารนะครับ ไม่ฮาด้วย)
      Last edited by YaKuZiA; 25 Sep 2008, 20:53:10.

Comment

...

--------------------------------------------------------------------------------

(ไม่ใช่ที่ทำปรุงอาหารนะครับ ไม่ฮาด้วย)

....ก็คือ มี ตาลปัตร อาสนะ แล้วก็ พระ กับไมค์ลอย...???...เครื่อง...เทศน์....

Comment

Originally posted by Virus_XXX View Post
          ...

--------------------------------------------------------------------------------

....ก็คือ มี ตาลปัตร อาสนะ แล้วก็ พระ กับไมค์ลอย...???...เครื่อง...เทศน์....

ขอบคุณค่ะ ตาฉว่างเยย

Comment

ขอถามหน่อยครับผม ทำไงถึงจะได้อาวุธใหม่ๆครับ แล้วก็ยานของเราบางมากๆ ทำไงให้ถึกอ่าครับ โดนลุมกระจายเลยครับตอนนี้มันมากันทีเปงฝูงเลยอ่า เงิน 50ล้านไม่ช่วยไรเลย T_T

Comment

อุปกรณ์ต่างๆทั้งหมดดูได้จาก กดปุ่มมุมซ้ายล่างที่เป็นรูปตู้เซพครับ อันไหนที่ยังไม่ปลดล็อคคือยังไม่มีขายก็เอาเม้าส์ำไปชี้ดูว่าต้องการค่าอะไรเท่าไหร่ แล้วก็ไปเก็บค่านั้นให้ได้พอที่จะปลดล็อคได้แล้วไปซื้อครับ

อยากให้ยานถึงก็ซื้อที่เป็นรูป + จะทำให้ยานเราเลือดเยอะขึ้น แล้วก็ซื้อบาเรียอีกอันไว้กดใช้ตอนต่อสู้อันนี้จะป้องกันเราได้ชั่วขณะ

Comment

Originally posted by จนแต่อยากแรง View Post
                อุปกรณ์ต่างๆทั้งหมดดูได้จาก กดปุ่มมุมซ้ายล่างที่เป็นรูปตู้เซพครับ อันไหนที่ยังไม่ปลดล็อคคือยังไม่มีขายก็เอาเม้าส์ำไปชี้ดูว่าต้องการค่าอะไรเท่าไหร่ แล้วก็ไปเก็บค่านั้นให้ได้พอที่จะปลดล็อคได้แล้วไปซื้อครับ

อยากให้ยานถึงก็ซื้อที่เป็นรูป + จะทำให้ยานเราเลือดเยอะขึ้น แล้วก็ซื้อบาเรียอีกอันไว้กดใช้ตอนต่อสู้อันนี้จะป้องกันเราได้ชั่วขณะ
                ขอบคุณครับผม ถึงบางอ้อเลย ตอนนี้ถึงใจกลางกาแล๊กซี่แล้ว ไกลมากมาย เจอสตีฟให้ไม้วิเศษมา แต่ปัญหาคือ

กลับดาวเกิดไม่ถูก ไกลเหลือเกิน

Comment

Working...
                X