Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื้อการ์ดจอ ของค่ายไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื้อการ์ดจอ ของค่ายไหนดีครับ

ชื้อการ์ดจอ ของค่ายไหนดีครับ ถึงจะเหมาะกับ สเปคผม (Nvidia หรือ Ati)

เนื่องจากเคยได้ยินว่า ถ้า รุ่นบางรุ่นของชิบเซ็ต / รุ่นของชิพ ไม่เข้ากันหรือไม่รับกับเมนบอร์ด จะใช้งานไม่ดี เครื่องค้าง

เพื่อความสบายใจ ผมเลยอยากได้ความกระจ่าง

และ ถ้าราคา ประมาณ 2000 ควรเลือกเป็น Nvidia หรือ Ati รุ่นไหน ถึงจะคุ้มที่สุด

ขอบคุณกับทุกคำตอบครับ

แล้วแต่ชอบครับ ส่วนเรื่องค้าง มาจากหลายสาเหตุครับ อย่าคิดมากเลือกที่ชอบ+แรง และไม่เกินงบ

Comment

เห็นว่า ATI มีปัญหาเรื่อง ไดเวอร์ อะไร ซักอย่าง

Comment

HD3850 กับ 8600GT ใครแรงกว่าครับ

Comment

กำลังจะซื้อ อยากรู้เหมือนกัน ช่วยดันครับ

Comment

ATI นั้น Driver ไม่ค่อยเสถียรตอนการ์ดออกใหม่ๆ พอซักพักมี Driver เวอร์ชั่นใหม่ก็จะดีขึ้นตอนนี้งบ 2000 ก็มี HD 3650 ครับ ราคา 2,100
            Nvidia ส่วนใหญ่เข้ากับเกมและโปรแกรมได้ดี แต่ราคาจะแพงกวาในรุ่นที่ๆประสิทธิภาพพอๆกัน ที่น่าสนใจก็รุ่น 9500GT หรือ 9400GT ที่งบอยู่ในช่วง 2500-3000

Comment

งบ 2000 หรอคับ แนะนำ 8600GT DDR3 แรงกว่า HD3650 DDR3 แน่นอนคับ

Comment

Originally posted by simmax View Post
                HD3850 กับ 8600GT ใครแรงกว่าครับ

3850 แรงกว่า 50 - 100% แล้วแต่เกม คับ

Comment

แล้ว DDR3 ใส่กับ เมนบอร์ด ผมได้หรอครับ

หรือว่า มันจะ วิ่ง เป็น DDR2

Comment

ผมชอบค่าย Capcom กับ Numco

Comment

Originally posted by verjil View Post
                      ผมชอบค่าย Capcom กับ Numco

แล้วในราคา 2000 บาท

เทียบกับ ค่ายอื่นแล้ว ดีกว่าไหม ครับ

Comment

ลืมบอกไปว่า เมนบอร์ดผม เป็นชิพ ของ Nivdia

Comment

Working...
                        X