Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยไฟ NB ของ dfi infinity

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยไฟ NB ของ dfi infinity

สงสัยคับว่า การเพิ่มไฟแรม+ไฟ CPU
    แล้วก็ overclock ทำให้ไฟ ship northbridge ขึ้นไปเองรึเปล่าคับ
    เพราะที่ผมใช้ดูกับ smartguard มันขึ้น 3.42 ตลอดเลยคับ
    ใน bios ก็เซ็ต auto ไว้
    ความร้อนก็ประมาณไม่เกิน 50
    ไม่ทราบว่ามันจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ

ครับ มันจะร้อนขึ้นโดยอัตโนมัติ ครับ จริงๆ มันก็โครตร็อนอยู่แล้ว แต้ไม่มีปัญหา แต่DFI ซะอย่าง มันยังมีให้เพิ่มไป ชิพเซทได้อีก

Comment

ขอบคุณครับ ^^
      แต่ที่สงสัยคือ ไฟเลี้ยงครับ
      จากที่ดูจาก program default มันอยู่ที่ 1.5 V
      แต่มันกลับอ่านได้ 3.4 ตลอดเลยคับ

Comment

Working...
      X