overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามผู้รู้จริงเกี่ยวกับ ชิบเซ็ต บนm/b หน่อยครับ

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

Default ถามผู้รู้จริงเกี่ยวกับ ชิบเซ็ต บนm/b หน่อยครับ

พอดี วันนี้ ไป ติดต่อ ซื้อคอม มาหน่ะครับ ผมจะซื้อมาเปิดร้านเกมประมาน 30 ตัว
    คือ ปกติผมเปิดร้านเกมอยู่แล้ว ก็ใช้ บอรด์หลากหลาย ยี่ห้อ

แต่ที่วันนี้ไปคุยกะเซลเค้ามาตอนแรกผมตั้งใจจะสั่ง
    asrock alive NF6P นะครับ
    แต่เซลมัน บอกว่า อย่าไปใช้เลยรุ่นนี้ มันบอกว่าชิบเซ็ต nforce 430 มัน เก่าแล้ว
    ไม่ซัพพอร์ท หลายอย่าง ผมก็ พยามถามว่าอะไรที่ไม่ดีมั่ง

เค้าก็ บอกว่า การทรานเฟอรข้อมูลสู้ ชิบรุ่นใหม่ๆไม่ได้ แล้วก็ pci-x 16x ใช้งานได้ไม่เต็มที่

ผมเลยอยากสอบถามหน่อยว่ามัน เป็นอย่างที่เค้าพูดไหมอ่ะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

บอกชื้อร้านได้ใหมครับ แค้อย่ากรู้ไว้ประดับความรู้ครับ

OverclockZone Member boyro's Avatar

NF6P เอาไปเปิดร้านเกมคุ้มแล้วครับ มีVGA ออนบอร์ดด้วยเผื่อ VGA CARD แต๊ป

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ไม่อยากคิด จะอวสานเซลแมน ก็งานนี้แหละ

OverclockZone Member bankxmen's Avatar
    เมเจอร์ รัชโยธิน - สะพานใหม่ - บิ๊กซีวงศสว่าง - ใต้ดิน บางซื่อ

ร้านแถวรังสิต ครับ มันเป็น บ. ขายส่ง ของเพื่อนผมเอง
    แต่ผมเกลียดเซล มันครับ เซลมันปัญญาอ่อน มันบอกอีกว่า
    พี่คับพี่ใช้ แอทล่อน มาตลอดเลยใช่ไหม ซีพียู ตัวนี้ไม่ค่อยดีนะครับ ไม่ซัพพอรท์กับเกม หลายเกม

ผมก็ ถามมันว่ายังไง

มันบอกว่า พี่เคยเล่นนีดพอรฟ สปีดไหมครับ ผมเคยลองใช้นะ ไฟ รถไม่ติด ควันไม่ขึ้น

ส้ง ติงมีด้วยหรอ ผมเลยตอบมันไปว่า ไม่มีหรอกอาการอย่างนั้น ลงวินโด้ใหม่กะลงไดรเวอรใหม่ไป ถ้าไม่หาย
    ก็ ลงเกมใหม่ อาการไร้สาระแบบนั้นไม่มีหรอก ถ้ามีก็ ปัญญาอ่อนแล้ว

ปล ที่ผมมีเครื่องอยู่ในครอบครองนะ
    แอทล่อน 3000+ 20 ตัว
    แอทล่อน x2 15 ตัว
    e4300 2 ตัว
    q6600 1ตัว
    การดจออีก หลากหลายรุ่น

ผมเลยถามมันว่า เคยมีคอมของตัวเองกี่เครื่อง เสดแล้วผมก็ วางโทรศัพไป แล้วบอกเพื่อนผมว่า เมิงหาเซลใหม่เหอะ

เพราะ บอรด์ที่มันแนะนำให้ผมใช้ คือ m2n-x plus ฉิบหาย ชิบเซ็ต 430 - -*

เป็นไรมากป่ะเนี่ย ส่วนร้านขอไม่บอกเพราะยังไง มันก็เพื่อนผม
    บะบาย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แล้วได้คำตอบที่ถามยังละครับ น่าจะได้คำตอบตั้งแต่คุยกับคนขายแล้วน่ะ เอิ้กๆๆ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

เอิ๊กๆ

OverclockZone Member merlix's Avatar

ผมว่าถ้าท่านซื้อมา ใส่กับพวก x2 4000+ ไรพวกนี้แล้วไม่คิดจะอับเปน phenom ก้ใช้ได้เต็มประสิทธิภาพแล้วหละคับ ส่วนเรื่อง กาดจอ ใช้ได้ไม่เต็มอันนี้ไม่จิงคับ แต่ถ้าจะให้ไปเทียบกับ ชิปรุ่นใหญ่ๆ ด้านคะแนน ก้คงจะแพ้บ้างเล็กน้อยย

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

เข้ามาผมไม่มองไรเลย อ่ะ มองแต่รูป แทนตัวท่าน ใหญ่ ดี O_o

Bookmarks

Bookmarks