Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>ขอสูตรหน่อยครับ<<เอา E6750 ไปที่ 4.0 Ghz ปรับไฟเท่าไรกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>ขอสูตรหน่อยครับ<<เอา E6750 ไปที่ 4.0 Ghz ปรับไฟเท่าไรกันครับ

-ตอนนี้ลาก e6750 วีค 19 ได้ 3.8Ghz เองครับ ไฟอยู่ที่ 1.525v. รัน orthos ผ่านด้วยดี

-อยากให้ได้ถึง 4.0Ghz ต้องปรับไฟ แล้วปรับอะไรอีกครับ ถึงจะได้อ่ะ ขอมาเป็นสูตรเลยก็ดีครับ

ปล.ใช้บอร์ด P5Q-Pro,ซิ้ง U120 EX,แรมคูเชียว

e6750 3.8 เป็นผมแฮปปี้แล้ว

vNB, vPLL, vFSB เท่าไร
    vCORE ขนาดนี้ fullload เท่าไรครับ

Comment

แรงมากแล้ว นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        แรงมากแล้ว นะ
        ใกล้จะถึงจุดหมายแย้ววครับพี่น้อง......
        Attached Files

Comment

นอกเรื่องแปบ1ครับ

คนใน Jazz ตายป่าวครับ

Comment

ลากต่อใน windowsเลยครับ ถึงแน่ๆ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
              ลากต่อใน windowsเลยครับ ถึงแน่ๆ
              สอนผมลาก E8200 หน่อยจิท่านเอาแค่ 4.0 ก็พอ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
                สอนผมลาก E8200 หน่อยจิท่านเอาแค่ 4.0 ก็พอ
                ผมสอนใครไม่ได้อะครับ แต่แนะนำได้นิดหน่อย
                e8200 ชอบไฟน้อยๆ ครับไม่ต้องเยอะ 4 gไปได้หมดอะครับ

Comment

ไฟน้อยดีจัง

Comment

จะตั้งฐานปล่อยจรวดกันเหรอครับเนี้ย

Comment

up to your systems & your cpu ด้วย เจอตัวแด๊กไฟแล้วจะเซ็ง เด๊กไฟแต่ไม่ร้อนว่าไปอย่าง(cooling ดี) ยัดไฟแล้วไปตาม เจอตัวไหนยัดไฟมากไป1step ดับ พอดี ก็รันได้ไม่นาน น้อยไปก็ดับ เซ็งเป็ด ว่าแล้วกลับไปค่อยclear cmos ไล่ใหม่ ไม่รู้อะไรของมันE8200เนี่ย เคยใช้4Ghz อยู่ดีๆ เสถียรลง ไล่ใหม่เหลือแค่3.67เองตอนนี้ วันดีคืนดีไป4ghz เล่นcrysis เป็นชั่วโมงๆ ดีปรกติ ปิดเครื่อง เปิดใช้ อ่าว เข้าwindowsไม่ได้ ไล่ใหม่อีก วนอยู่อย่างเนี้ย ไม่รู้อะไรของมัน

Comment

Working...
                      X