Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium4 630 VS ASUS P5GD1 PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium4 630 VS ASUS P5GD1 PRO

Overclock CPUกับRAM ได้แรงที่สุดเท่าไรครับใช้ RAM Kingston PC3200 1Gb

ไม่รู้ว่า แรม ชิพ อะไรครับ

Comment

ตอนนี้ผมปรับบัสเป็น217จากเดิม200CPUทำงานเพิ่มเป็น3.26GHzที่1.475Voltส่วนFSBทำงานที่870MHz RAMขยับเป็น217.5MHz ถ้าปรับบัสมากกว่านี้เปิดไม่ติดแล้วครับ ตอนนี้เวลาRestartเครื่องก็จะดับทั้งเคสเลยครับแล้วค่อยติดขึ้นมาใหม่แต่ก่อนปรับไม่เป็น

Comment

-ดู PSU ครับ
        -แรมตัน ต้องทดแรม
        -ระวังความร้อนครับ

Comment

supply 420W CPUร้อน48-50องศา Board39-40องศา FSBRAM 1:1 ครับ

Comment

FSBRAM 1:1 ครับ

สงสัยแรมตัน ทดแรมเลยครับ

Comment

แนะนำเลยครับ(ทดแรม)

Comment

ผมใช้ 530 กับบอดตัวนี้ แรมธรรมดาของคิงสตัน ลากได้ถึง 3.6 กิ้ก อ่ะครับ บัส 240 ทดแรมเป็นเท่าไรไม่แน่ใจน่าจะวิ่งประมาณ 200 นะครับ ไฟตั้งออโต้ใน ไบออสบอด บัสผมเคยลากได้มากสุด 243 แต่ไม่ค่อยนิ่ง 240 นี่ผมเปิด 24/7 พัดลมเดิมแต่ถ้า full load อยู่ที่ 60+

Comment

ของผมเหมือน ท่านผู้มาเยือน (กระทู้ที่3) ทุกประการครับ RAM KINGSTON DDR400 512*4 ชิปแรมด้านเดียวของKINGSTONครับ CPU P4 630 Board P5GD1-Pro

Comment

ตันที่แรม DDR1 ละครับงานนี้
                    630 4Ghz ก็ได้ครับ ที่เคยลองมา มีตั้งแต่ไม่ต้องเพิ่มไฟจนถึงเพิ่มไฟนิดหน่อย
                    เอาแบบไม่เพิ่มไฟเลย ก็น่าจะ บัส250(FSB1000) 3.75Ghz กำลังพอดีๆ

เข้าไบออส ทดแรมลงครับ

Comment

รุ่นเหมืแนผมเลยแหะ แต่ม่ายเคยคล๊อกถึง 4.00 ซะที ถ้าคล๊อกก็ต้องม่ายคล๊อกแรมม่ายงั้นม่ายขึ้น หุๆ

Comment

ขุดซะ

Comment

P4 530 Socket775 3.0GHz ตัวเก่าผม เดิม ๆ ก็ 70 กว่าองศาแล้ว คล๊อกเดี๋ยวแต๊บครับ หุหุ
                          Last edited by stepmixer; 20 Oct 2008, 07:26:37.

Comment

ของผม 3.48 Idel อยู่ที่ 39 Fullload อยู่ที่ 55 ครับผม ใช้ซิงค์เดิม แปลกรึปล่าวครับ ??

เพราะเห็นข้างบอกว่าเดิมๆอยู่ที่ 70 องศา แหะๆ

Comment

ไม่แปลกครับ Full แค่ 55 เองหรือท่าน ของผม เดิม ๆ idle ก็ทะลุ 70 แล้ว (ไม่แอร์ เปิดเคส)

Comment

Working...
                              X