Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600 เย็นจริงๆให้ตายเหอะเอารูปมาให้ดูครับ 24องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600 เย็นจริงๆให้ตายเหอะเอารูปมาให้ดูครับ 24องศา

อ่ะครับเอามาเป็นหลักฐานครับ ใครไม่เคยเล่นอย่าเพิ่งมาเยาะเย้ยครับว่ามันร้อน คนที่เคยเล่น core2duo จะรู้ครับว่ามันปรับปรุงจุดอ่อนหมดแล้ครับ

ของผม e6600 เปิดแอร์ 28องศา
    ใช้บอร์ด Gigabyte DS4
    เซ็นเซอร์ไม่เพี้ยน
    ไบออสล่าสุด

อุณหภูมิ บอร์ด 40องศา CPU 24องศา
    ส่วนปิดแอร์ CPU 32องศาครับ

Fullload เปิดแอร์CPUอยู่ที่ 39องศา แต่ปิดแอร์โดดไปที่ 46องศา

แจ่ม แบบนี้ช่วยคนที่กำลังจะตัดสินใจจะซื้อได้เยอะเลยคร้าบ

Comment

เปิดแอร์ 28 องศา
      ถ้าอุณหภูมิ cpu 28 องศาก็สมเหตุผล
      แต่แค่ 24 องศานี่ไม่สมเหตุผลเลยน่ะขอรับพี่น้อง

Comment

ดูง่ายๆครับ หลัก ฟิสิกส์เลย ตอนนี อุณหภูมิห้องเท่าไร ของ CPU ไม่มีวันต่ำกว่า ถ้าใช้ระบบซิ้ง ระบายความรอ้ินครับ ถ้าต่ำกว่าก็ เซ็นเซอร์เพี้ยนนิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ดูง่ายๆครับ หลัก ฟิสิกส์เลย ตอนนี อุณหภูมิห้องเท่าไร ของ CPU ไม่มีวันต่ำกว่า ถ้าใช้ระบบซิ้ง ระบายความรอ้ินครับ ถ้าต่ำกว่าก็ เซ็นเซอร์เพี้ยนนิดหน่อยครับ
          อย่ามั่วครับ e6600 มันมีระบบปรับลดตัวคูณเมื่อไม่ใช้งาน ประกอบกับชุดระบายความร้อนเขาน่าจะดีเพราะถ้าเล่นน้ำมันจะมีระบบน้ำยาคูลแร้นท์ที่เย็นกว่าอุณหภูมิห้องอยู่แล้ว ภาพเขาก็ฟ้องอยู่ยิ่งDS-4ไม่ต้องกลัวเลยเรื่องcenserเพี้ยน ผมModของมาเยอะแล้ว เป็นwebmasterร่วมที่Vmodtech แต่ไม่ได้เป็นmemที่นี่ เลยไม่ได้loginนะ

Comment

เย็นจัง
            ใช้ Cooling อะไรอ่ะ

Comment

Originally posted by Vmod View Post
              อย่ามั่วครับ e6600 มันมีระบบปรับลดตัวคูณเมื่อไม่ใช้งาน ประกอบกับชุดระบายความร้อนเขาน่าจะดีเพราะถ้าเล่นน้ำมันจะมีระบบน้ำยาคูลแร้นท์ที่เย็นกว่าอุณหภูมิห้องอยู่แล้ว ภาพเขาก็ฟ้องอยู่ยิ่งDS-4ไม่ต้องกลัวเลยเรื่องcenserเพี้ยน ผมModของมาเยอะแล้ว เป็นwebmasterร่วมที่Vmodtech แต่ไม่ได้เป็นmemที่นี่ เลยไม่ได้loginนะ
              ผมพวกความรู้น้อยครับ ไม่เถียงครับ แต่ผมไม่ได้บอกว่า ระบบนั้น ถูกระบายความร้อนด้วนน้ำนะครับ ผมบอกว่ามันระบายความร้อน ด้วยซิ้งและอากาศธรรมดาครับ ผมอาจจะเข้าใจผิดไปจากที่ท่านเห็นหรือเข้าใจ แต่ผมก็จะไม่เถียงท่านแล้วกันครับ

แต่มีอย่างหนึ่งที่ผม ยืนยัน คือ ผมไม่เคยมั่วตอบคำถามไคร รู้ก็ตอบ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้

Comment

e6600 p5b ผม อยู่ที่ 40c ครับ เมนบอร์ด 40c ว๊ะ ฮ้าๆๆๆๆ
                Last edited by cayon; 20 Jan 2007, 11:53:59.

Comment

อีกนิดครับ ถึง จขกท ไม่มีคำใหนที่ผมบอกว่า ไม่เชื่อในรูปที่ท่านลงมานะครับ จากใจจริง ผมแค่บอกวิธีเช็คง่ายๆเท่าที่ผมมีความรู้เท่านั้นครับ

Comment

บอร์ด DS-4 censerไม่น่าจะเพี้ยนนะ

เย็นจริงๆ สงสสัยไม่ได้อยู่กทม.แน่ๆ คงอยู่เชียงราย เชียงใหม่

Comment

เย็นดีจังเลย ดูใน BIOS + โปรแกรมด้วย เพื่อความชัวครับ

Comment

เพิ่มเติมครับ ใช้speed fan 4.31 เช็คก็ตรงครับ 24-25องศา แต่ถ้าrunโปรแกรมมันก้ขึ้นมา30องศานิดๆ เทสโปรแรมfullload ก็พุ่งปรี๊ดไปที่38-39องศา

รับรองบอร์ดตัวนี้cencerไม่เพี้ยนครับ ในไบออสแจ้งก่อนเปิดเข้าwindow 27องศา(ถ้าเพี้ยนก็คง1-2องศา)

ใช้ ซิลิโคน MX-1ครับ สั่งมาครับ หลอดละ350บาท

ท่านใดไม่เชื่อมาที่บ้านได้ครับ
                        DS-4 ระบบระบายความร้อนดีครับ มีท่อไปท์รอบบอร์ดเลยครับ

อีกอย่างมันคงปรับลดตัวคูณเพื่อประหยัดพลังงานอย่างที่หลายๆท่านว่าด้วยมั้งครับ

Comment

ท่าน เย็นแล้วนิ ท่านใช้ CPU-Z v1.38 หรือเปล่าครับ ของผมตัวคูณ มันอยู่ที่ 9 ตลอดเลย แม้ว่าจะไม่ได้ใช้เครื่องทำอะไร หรือว่า จริงๆ แล้ว มันลดตัวคูณเหลือแค่ 6-7 แต่ใน CPU-Z มันแจ้งผิดว่าอยู่ที่คูณ 9 ครับ

Comment

Originally posted by Nopadolv View Post
                            ท่าน เย็นแล้วนิ ท่านใช้ CPU-Z v1.38 หรือเปล่าครับ ของผมตัวคูณ มันอยู่ที่ 9 ตลอดเลย แม้ว่าจะไม่ได้ใช้เครื่องทำอะไร หรือว่า จริงๆ แล้ว มันลดตัวคูณเหลือแค่ 6-7 แต่ใน CPU-Z มันแจ้งผิดว่าอยู่ที่คูณ 9 ครับ

1.38ครับ ในเมืองไทยผมก็เห็นe6600 แสดงข้อมูลแบบนั้นนี่ครับ เป็นปกติครับ หรือว่าเมืองไทยนำ E6600(es) เข้ามาแล้ว

Comment

Cooling System

Comment

Working...
                              X