Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการเปลี่ยนใส้แบตเตอรี่โน๊ตบุ๊คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการเปลี่ยนใส้แบตเตอรี่โน๊ตบุ๊คครับ

พอดีแบตที่ใช้อยู่มันเสื่อมครับ แบต 8 cells ขนาด 4800 mAh ไปหาซื้อตามร้านมีแต่ 4400 และไม่รู้ว่าจะใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าเพราะ code ไม่เหมือนกัน ไม่ได้เอา NB ไปลองครับ

เคยได้ยินมาว่าสามารถเปลี่ยนใส้แบตได้ ซึ่งมันอาจจะไม่ดีนัก แต่ถ้าราคาไม่แพง และพอใช้ได้ระยะนึงก็น่าสนใจครับ

ใครพอจะมีร้านแนะนำที่สามารถเปลียนใส้แบตได้บ้างครับ

เข้าใจว่า ร้านอมร หรือไม่ก็ Oska น่าจะมีครับ แต่ไม่ทราบราคา และมันต้องผ่าออกนะครับ อาจจะไม่สวยเหมือนเดิม

Comment

เท่าที่ลอง Search ดู ค่าเปลี่ยนใส้คิดเป็น Cell ละ 400 บาท 800*4 = 3200 โอ้วว แพงเอาการ

Comment

Working...
      X