Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิcpuเท่าไหร ถึงจะเรียกว่าเริ่มร้อนละ....และเท่าไหรถึงควรเปลี่ยนซิ้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิcpuเท่าไหร ถึงจะเรียกว่าเริ่มร้อนละ....และเท่าไหรถึงควรเปลี่ยนซิ้ง

ของผมไม่คล๊อก 50-65 ร้อนมั้ยครับ

fulload 70'C ขึ้นไปถือว่าร้อน (แต่ละคนนิยามคำว่าร้อนต่างกัน)

Comment

ผม90+ถึงว่าเริ่มร้อนครับ ^ ^

Comment

เหงื่อเริ่มออกนะครับ
        ว่าแต่ว่า ไม่คล็อก ทำไมมันร้อนจังครับ
        ของผมลากไป 43 % 38-39 เองครับ

Comment

แล้วแต่ความรู้สึกส่วนตัวมากกว่าครับ
          บางคนคิดว่า 90 ร้อนแล้ว
          แต่บางคน 70-80 ก็ว่าร้อน
          แต่ละคนร้อนไม่เท่ากันครับ
          แต่อุณหภูมิมาตรฐานก็น่าจะอยู่ที่ 50-80 หล่ะครับที่ร้อน
          มากกว่านั้นก็คงวัดดวงกันเอาเอง

Comment

ผม 60 ก็ถือว่าร้อนละ เป็นห่วง CPU กลัวจะกลับบ้านเก่า 55+

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่า 100

Comment

E8400 ผม 120องศายังไม่พังเลยคับ ก็แค่ดับไป

ปล.ใส่ซิ้งไม่แน่นอะ

Comment

40-60 ปกติ
                    70ขึ้น ควรระวัง อิอิ
                    ช่วยๆกันลดโลกร้อนคับ หาซิ้งเท่ๆงามๆมาใส่เหอะ

Comment

Working...
                    X