Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ External Enclosure ทั้ง 3 ตัวนี้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ External Enclosure ทั้ง 3 ตัวนี้มั่งครับ

ใครเคยมีประสบการณ์เคยใช้เจ้า External Encolure หรือที่เรียกกันง่ายๆว่า Box เหล่านี้บ้างไหมครับ

1.iCute iSwap 601X

2.Vantec NexStar3 3.5" SATA to Esata & Usb 2.0

3.Cooler Master Xcraft

อยากจะถามว่าตัวไหนมันดีกว่ากันอ่ะครับ ในแง่ของประโยชน์การใช้งาน ควาคุ้ม แล้วก็ใช้ง่ายๆ(เห็น2ตัวแรก Swap ได้ ไม่รู้ Xcraft มันทำได้รึป่าว)

เคยใช้แต่พวก IDE to USB/FireWire ครับ เห็นทั้ง 3 ตัวนี้มี e-SATA ด้วย ใกล้จะซื้อแล้วอ่ะครับ เลยขอรบกวนทุกท่านที่เคยหรือไม่เคยใช้ก็ได้ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

อืม แล้วอีกเรื่องก็ไม่รู้ว่า HDD. Seagate 80GB. ตัวหนานี่เขาขายกันเท่าไรอ่ะครับ แล้วก็ Box IDE ที่รูปร่างคล้าย Mac ที่มีพอร์ท USB 1 พอร์ท/FireWire 2 พอร์ทด้วย

ไม่รู้ว่าจะยังมีคนนิยม IDE อยู่รึปล่าวครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ

แหง่วๆ ดันให้ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

Comment

เคยใช้ตัวที่ 3.....หรู ดูดี ระบายความร้อนดี เสียแต่ถอด HDD ออกลำบาก...

ตัวที่น่าสนใจคือตัวที่ 1....ถอด HDD ออกง่ายมาก แต่ระบายความร้อนไม่ดี

Comment

ดันครับ ถามผู้รู้

Comment

จะไปซื้อแล้วครับ สรุป ตัว 3 มัน swap ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ

Comment

ใครรู้ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ ผมไปนอนแล้ว

Comment

ผมใช้ตัวที่ 2 นะครับ แต่เป็นอินเตอเฟสแบบ IDE สวยหรู
              ผมเอามาเปิดโหลดบิต 24 * 7 ไหวครับ ร้อนนิดหน่อยแต่ตัวเป็นอลูมิเนียม
              ซื้อมาจาก TK ครับไม่ถึงพัน แต่ sata ไม่ทราบอ่ะครับว่าแพงไหม

Comment

Working...
              X