Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกะ Quadro FX4600 กับ MAYA 8.0 ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกะ Quadro FX4600 กับ MAYA 8.0 ของผม

Error :Free memory is low . Memory exception trown

ไม่ก็ เด้งขึ้น vistual C++ ขึ้นว่า Runtime Error

เรนเดอร์ไม่ได้ซะทีอะครับ

ครือผม ขึ้นโพลีกอนไป เป็น ล้านเฟซ อะ

spec

E6600 2.4 Ghz

RAM Gskill 2GB 800

ASUS P5WDH-deluxe

Nvidia Quadro FX 4600 768 MB

Enermax Coolgiant 600W

ละตอนทำงานยังกระตุกๆ อะ เซตความเร็วกล้องลำบากมาก

การ์ดจอผมว่า มันก็รุ่นสูงละนา หรือเป็นเพราะ driver

เพื่อนผมซื้อ work มา ใช้ Quadro FX1700 ยังลืนๆ กว่าเลยอะ

บางคนบอกให้ เซต Vistual Memory เอาพื้นที่ฮาร์ดดิสมาใช้สัก 30GB

จะช่วยไหมครับเนี่ย?

ช่วยด้วยคร๊าบบบบ

ไฟล์ภาพเหตุการณ์ จริงครับ ฝากไว้ที่ลิงค์นี้ ช่วยเข้าไปดูหน่อยนะครับ

http://www.asayhi.com/forums/viewthr...p?tid=7&page=2

ขอบคุณครับ

สเปคเครื่องเนี่ยไม่น่ามีปัญหานะคับ Quadro เนี่ยผมไม่เคยใช้ก็เลยไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันมีปํญหาอะไรหรอเปล่า รู้แต่ว่าไม่จำเป็นต้องใช้ขนาดนั้น กาดจอทั่วๆ ไปก็ทำงานได้ดีมากพอแล้ว ยังไงถ้ามีเพื่อนแนะนำว่าให้ลองยืมกาดจอธรรมดาๆ มาลองใช้ดูคับ ถ้ามันไม่กระตุกใช้ได้ดี ก็แสดงว่าไม่กาดจอมีปัญหาก็ไดรเวอร์มีปัญหาแหละ

Comment

มีอีกอย่างที่แนะนำได้นะคือเรื่องพื้นที่ในไดร์ C ต้องมีเหลือ 10-20 กิ๊กนะครับ เพื่อเอาไว้แคชไฟล์ที่รันอยู่ยนวินโดว์ครับ ที่ว่าไมต้อง 10-20 เอาไว้เผื่อ 2 เท่า ของโปรแกรมทั้งหมดที่รันอยู่ครับ

Comment

อ่าครับ เรื่องเรนเดอร์ไม่มีปัญหาครับ ใช้ work FX1700 ของเพื่อนก็ได้

แต่ที่ผมงง ครือ ทำไม๊ FX4600 มัน ไม่ลื่นเหมือน FX 1700 เครื่องเพื่อน หรือ

E6600 กับ แรม 2 GB มานน้อยปายอะ Crying or Very sad

Comment

MAYA ควรใช้ xp หรือ vista 64 bit ครับ

แรม 4 gb+ ขึ้นไป

สำหรับ scene หรือ project ใหญ่ๆ

Comment

Working...
          X