overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 160

Thread: AMDใช้แล้วร้อน????

OverclockZone Member lovelylara's Avatar

Default AMDใช้แล้วร้อน????

รบกวนถามสาวก AMD หน่อยค่ะว่า AMD ใช้แล้วร้อนจริงหรอค่ะ เห็นเพื่อนบอกมา ว่าอย่าไปใช้มันร้อน รบกวนขอคำชี้แนะที่นะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ตอนนี้ มันเย็นสุดขั่วครับ ไอ้ที่ร้อนนะ intel ครับ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

เย็นสุดๆคับ เย็นเข้าไปถึงร่องก้นเลย

ของผม 25C

OverclockZone Member jukkapong's Avatar

เห็นด้วยครับ.......
    แต่เมื่อก่อนมันจะร้อนอย่างไงก็รักครับ.........

OverclockZone Member lovelylara's Avatar

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

OverclockZone Member jetsomrerk's Avatar

AMD มีเทคโนโลยี่ปรับความเร็ว CPU อัตโนมัติ ช่วยลดความร้อนในขณะที่การทำงานลดน้อยลงจึงทำให้เย็นลงมาก ผมซื้อมาวันแรกเปิดทิ้งไว้ 3 วัน ไม่เห็นเป็นไร อิอิ...

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

เย็นจนเริ่มจะชาเลยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ครับ ขอยืนยัน AMD ตอนนี้เย็นกว่าครับ (เดิม ๆ เทียบกับ)
    Intel P4 3.0 (630) @ 3.0 45-50 full 60 นิดๆ (ของผม)
    AMD Athlon 3200+ @ 2.0 (AM2) 30-35 full 45-50 (ของเพื่อน)

* ตอนใส่ซิงค์เดิม ๆ ครับ AMD เย็นจัด *
    ตอนนี้เย็นพอ ๆ กันแล้วครับ เพราะผมใช้ ZAMAN 9500 LED หุหุหุ 30-35 c เหมือนกัน (ต้องลงทุน)

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

เย็นครับ ซิงค์เดิมๆยังมะร้อนเท่าไหร่เรย...

ถ้าได้ซิงค์ดีๆ ก็จะเย็นจับจิตเลยครับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

ความเร็วสัญญาณ นาฬิกาน้อยกว่าครับ แต่เทียบเท่า Intel ได้ด้วย คุณสมบัติของมันเอง

เป็น เหตุนึงที่ทำให้ไม่ร้อน และ ปัจจัยอื่นๆอีก

OverclockZone Member บีบี้ นะฮะ's Avatar

ผมว่า INTEL ร้อนกว่านะ ยิ่งp4ตับเเทบเเตก

ปล.ทําไมยังมีคนคิดว่า AMD ยังร้อนอยู่ เเล้วเยอะด้วยนะเเปลกใจจัง ขนาดอาจารย์สอนคอมผม(ที่เรียนพิเศษ) บางคนยังบอกว่าAMD ร้อนอยู่เลยเถียงอาจราย์มากก็ไม่ได้ เดียวเค้าหาว่าอวดเก่ง
    Last edited by บีบี้ นะฮะ; 20 Jan 2007 at 20:36:39.

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ผมเพิ่งซ่อม AMD ไปเอง หุหุ [เครื่องชาวบ้าน] ไม่นึกเลยว่า AM2NF6G-VSTA มันจะร้ายกาจเพียงนี้ T__T
    เล่นมี GF6100 64bit ปรับได้สูงสุด 256mb ด้วยช่างร้ายกาจมากๆ T__T

OverclockZone Member KUTTO's Avatar

AMD จงเจริญครับ ตอนนี้เย็นครับไม่ร้อนเหมือนIntel

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เย็นสบายๆสไตล์ AMD ครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

คนที่บอกคุณท่าทางจะหัวโบราณเนอะ

ถ้าแต่ก่อนนะร้อน แต่เดี๋ยวนี้เย็นแล้ว

OverclockZone Member pann's Avatar

ไม่ว่า intel รึ AMD ถ้าใช้เข้าโปรแกรม Camfrog ร้อนหมดครับ(เจ้าของเครื่องนะ อิอิ )

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ไอ้ AMD น่ะมานชื่อเสียงตอน Thunder Bird มานทำได้แสบมากๆ ทำไปได้ core ละลายเหอะๆคนคงกลัวตรงจุดนี้กัน ซึ่ง ตอนนี้ P4 มานออกมาใหม่ แถวๆ รุ่น 423 willamate มั้งไม่แน่ใจ ความร้อนมานน้อยกว่าเมื่อเทียบกับ althon xp มั้ง และหลังจากนั้น พอ intel ลง prescott intel เดินเกมพลาดครับ เพราะมานไม่ได้แก้ไขเรื่องความร้อนของ ทรานซิสเตอร์ แต่ไปเน้น สัญญาณนากา ซึ่ง amd ไม่ทำครับ amd ไปเน้นประสิทธิ ภาพมากกว่าความเร็ว

เหตุผลจึงเป็นประการฉะนี้ นั้นแล เหอะๆ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เย็นเจี๊ยบครับ เลิกร้อนและพัดลมเสียงดังไปตั้งนานแล้วครับ

เย็นจริงๆครับ สาบานได้

OverclockZone Member DEV_THD's Avatar
    อ.เมือง นครศรีฯ

ภาพฝังใจในอดีตที่ไม่ใช่สาวก AMD ไม่รู้หรอก ว่าปัจจุบันมันไม่เหมือนก่อนแล้ว
    ปล. ที่สาวก intel เอามาเป็นข้ออ้างเวลาที่จะแนะนำใครให้เลือกใช้ CPU

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks