Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดว์ ถามให้ลง Software สำหรับ Hardware ตลอดเลยครับ แก้ยังไงดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดว์ ถามให้ลง Software สำหรับ Hardware ตลอดเลยครับ แก้ยังไงดี?

เครื่องผม มี TV Tuner อยู่คับ
    แต่ว่า ตอนนี้ย้ายที่อยู่เลยไม่มีเสาร์อากาศ
    แล้วก็ฟอร์แมตคอมใหม่ด้วย โปรแกรมสำหรับ การ์ดทีวี ก็เลยลบไป แล้วก็ไม่ได้ลงใหม่
    แต่ตอนนี้วินโดว์มันถามหา Driver สำหรับ การ์ดทีวีตลอดเลยคับ
    แบบนี้ผมจะไปแก้ตรงไหนดีคับ ไม่ให้มันถามหาอีก
    นอกจากการถอด การ์ดทีวี ออกจากบอร์ด เพราะผมไม่เอาไปเก็บที่อื่นคับ กลัวลืม แล้วหาไม่เจอ - -.

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

disableการ์ดtv ใน device managerครับ หรือไม่ก็ลงdriverมันซะไม่มีเสาอากาศก็ไม่เห็นเกี่ยว ไม่เปิดมันก็ไม่มีผลอาไร

Comment

อ๋อ ขอบคุณมากคับผ ^^
      ที่ผมไม่ลงไดรฟเวอร์เพราะมันจะโหลด ตอน Start Up คับ แล้วใน Start Up ผมยุ่งมากเลย เลยไม่รู้ว่าตัวไหน เป็นของการ์ดทีวี จะ ดิส ก็ไม่ได้ T T

Comment

Working...
      X