Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคา RAM ครับ มันจะลดลงอีกมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคา RAM ครับ มันจะลดลงอีกมั๊ย

เห็นลดลงมาเยอะจัง
    ที่ Advice ขายแค่ 1500-1600 เอง ที่ Ji ก้อ 1800
    Kingston 512/400

มันจะลงอีกมั๊ยครับ
    จะได้รอ เพราะมีแค่ 512 ตัวเดียวเอง
    จะทำ Dual Channel

อาจจะลดจนถึงช่วงก่อนตรุษจีน และราคาจะเริ่มกลับขึ้นมาครับ

Comment

ลงเรื่อย ๆ ครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
        อาจจะลดจนถึงช่วงก่อนตรุษจีน และราคาจะเริ่มกลับขึ้นมาครับ
        ว่าแต่ตรุษจีนวันไหนครับ พอดีที่บ้านเป็นคนไทย (ไม่รู้จริงๆ ครับไ่ม่ได้แกล้งถาม ผมอยากคำนวณเวลาในการซื้อหน่อยครับ)

Comment

ซื้อตอนไตรมาทครับ ถุกดี (ทุกๆ3เดือนอะครับ)

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
            ซื้อตอนไตรมาทครับ ถุกดี (ทุกๆ3เดือนอะครับ)
            ตอนหมดไตรมาทเหรอครับ งืม ตกลงซื้อดีกว่าเนอะ รู้สึกแรมชักจะไม่พอแล้ว
            ไปใช้ Page files เยอะเลย เต่ามากๆ

Comment

ตรุษจีนก็ประมาณ 18 กพ.น่ะครับ

ตอนนี้หากกำลังจะซื้อแรมก็กำลังดีเลยครับ เพราะราคากำลังลงมาถูกเลย

ไม่เหมือนตอนปลายปี ที่ 2-3 สัปดาห์ท้ายปี เล่นขึ้นพรวดเดียว 700-800 เลย

Comment

ถ้าเงินบาทยังแข็งต่อไป แรมก็จะลงไปเรื่อยๆแหละครับ เขาว่าจะลงไปถึงปลายปีเลย

Comment

ลดแน่ๆครับ

Comment

Working...
                  X