Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่าน BIOS หมดเร็วผิดปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่าน BIOS หมดเร็วผิดปกติครับ

บอด M2N-E ครับต้อนแรกใช้มา9เดือนไม่เป็นไร พอเดือนที่แล้วนาฬิกาเริ่มเดินไม่ตรง

เวลามันจะเดินต่อหลังจากที่ปิดเครื่อง อันนี้เข้าใจว่า ถ่านใกล้จะหมดก็ซื้อมาเปลื่ยน ของ Panasonic

ใช้ได้เดือนเดียวเอาอีกแล้วครับ เวลาเดินไม่ตรงอีกแล้ว Time zone ก็ปกติ แล้วยังงี้ต้องทำไงครับ

เปลี่ยนบอร์ด อิอิ ล้อเล่นคับ รอท่านอื่นน

Comment

ผิดปกติครับ เมนบอร์ดไฟรั่ว

เคลมหรือไม่ก็ซื้อถ่านมาเปลี่ยนเรื่อย ๆ

Comment

OC เปล่าครับ เคยเป็นเหมือนกันครับแต่ตอนนี้หายแล้วครับ ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ AX78 ครับ
        ( ทนใช้มาเป็นปีๆๆหมดไปหลายสิบก้อน )

Comment

OC เปล่าครับ เคยเป็นเหมือนกันครับแต่ตอนนี้หายแล้วครับ ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ AX78 ครับ
          ( ทนใช้มาเป็นปีๆๆหมดไปหลายสิบก้อน )

Comment

ถ่านซื้อที่ไหนครับ
            ถ้าซื้อห้าง ไม่แนะนำครับ แนะนำให้ซื้อร้านอะไหล่อิเลคทรอนิคส์ ผมเคยซื้อจากห้างมาใส่รีโมททีวี ใช้ไม่ได้ เลยลองไปหาซื้อร้านอะไหล่อิเลคฯ ใช้ได้เฉย ลองดูครับ

Comment

ลองดูอีกซัก 2 ก้อนคับ เผื่อจะเป็นที่ถ่าน

Comment

ของผมจะ 5 ปีแล้วครับ ยังไม่หมดเลย...

Comment

CPU เดิม 2.1 Clock ไป 3.0 ครับ ไฟ ปรับที่บอด 1.2875 V.

M2N-E BIOS V. 1504

ถ่านซื่อที่ อมร ครับ panasonic 20 บาท

มีอีกยี้ห้อ 25 จำชื่อไม่ได้ จะลองซื้อมาเปลื่ยนดูครับ จะได้รูว่าเป็นที่ถ่านหรือที่บอด

Comment

โดน malware ไปแก้เวลารึเปล่า

Comment

Originally posted by asususer View Post
                      โดน malware ไปแก้เวลารึเปล่า
                      malware มันแก้ที่ Window ไม่ใช้หรือครับ แต่นี้ ที่ BIOS ก็ไม่ตรงครับ

เวลามันจะเดินต่อจากที่ปิดเครื่องอะครับ

Comment

Working...
                      X