Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ เกี่ยวกับ MSN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ เกี่ยวกับ MSN

ใช้ Windows XP Service Pack 2 (5.1.2600)
    Windows Live Messenger 8.00.0812
    Messenger Plus! Live 4.11.0.254

แล้วมีปัญหาคือ Status online แล้วคนอื่นไม่สามารถกดคุยกะเราได้ มันจะเด้งตลอด ไม่เข้าใจเป็นเพราะอะไร ลองลบใน รีจิส แล้วลบรีเครื่อง แล้วลงใหม่มันก้อยังไม่หายอ่ะค่ะ แก้ไงดีค่ะ

ผมเคยเป็นนะครับ เวลาทักคนอื่นไปเด้งกลับตลอดเรยอะครับ แต่พอเค้าทักมาเราได้ข้อความ

ไม่รู้ว่าเหมือนกันรึป่าว ผม Update Msn จากทางโปรแกรมมันเรยอะครับ

แล้วก็ปิดแล้วเปิดไหม่ มันก็ไช้ได้อะครับ

Comment

คือมันกลับกันอ่ะค่ะ คนอื่นมาทักเราแล้วเด้ง ทั้งๆที่ status online อยุ่อ่ะค่ะ แถมลงตัวใหม่ 8.1 beta ก้อยังไม่หายอ่ะค่ะ

Comment

รู้วิธีแก้แล้วก้อคือ สมัครเมลใหม่เลยไปเจอในบอร์ด1000ทิพมาเค้าว่า เซิพของmicrosoft โดนไวรัสอะไรก้อจำมะได้ ทำให้เนทช้าลง เกิดการดีเลย์ระหว่างเซิพกะเอม มานก้อเลยเด้ง ทางเดียวสมัครเมลใหม่โลด ลงวินใหม่ก้อไม่หาย ลองมาแล้ว 3 รอบ อิอิสนุกจิ๊งๆ

Comment

Kumm

Comment

Working...
          X