Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไปเคลม MB BENQ S41 เกิน 1 รอบ ช่วยลงชื่อหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครไปเคลม MB BENQ S41 เกิน 1 รอบ ช่วยลงชื่อหน่อยนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อหลายวันก่อน ได้อ่านกระทู้ Heat Cycle ในนี้ ก็เริ่มเสียวแล้ว เครื่องกูจะเข้าร่างแหกับเขาด้วยเปล่าวะเนี่ย ใช้สมบุกสมบันมากๆ เปิดโหลดบิทตลอดดด ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมาย และแล้ววันนึงที่เล่น Warcraft อยู่ เล่น map FOC เท่านั้นแหละพี่น้อง เล่นไปได้ซัก 5-10 เกมส์ ก็เริ่มและ หน้าจอเป็นปื้นเขียวเลย ( คิดในใจมันเอาแล้วกู ) restart ใหม่ อ้า หาย หวะ รุ่งขึ้นเท่านั้นแหละ เล่นไปได้อีก 2 เกมส์ ไปเลยครับท่าน ค้างงงงงงง !!! พอ restart ก็ หน้าจอเขียวทั้งปื้นเลย แต่ก็ชิวๆ เพราะรู้อยู่แล้วว่าเคลมได้

พอไปเครมก็เจอพี่คนเดิม ก็บอกว่า พี่ครับ อาการครั้งนี้มันหนักมาก คิดว่า VGA เจ๊งแล้วครับ พี่เลยบอกว่า ครั้งนี้ต้องรอหน่อยนะ หลายวันหน่อยต้องรอ อะไหล่ (ธรรมดาไปวันเดียวได้ตลอด) ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะว่ารู้อยู่แล้ว เพราะในกระทู้ก็บอก อาการนี้ รอรับของเลยไม่ได้

จากนั้นก็รอไป 1.5week โทรไปเช็ค อ้าวเสร็จแล้ว เลยบึ่งรถไปรับเลย รับกลับมา ก็มานั่งเล่นต่อ ไอ้ฉาก FOC นี่แหละ เล่นไปโดยไม่มีอาการอะไรเลย พอมาวันนี้ Write หนัง Bit เพราะ โหลดมาเยอะ ทำไม Write เจ๊ง บ่อยจัง งงตัวเองเหมือนกัน พอ write เสร็จ ก็จะ Check ละ ว่าอ่านได้เปล่า ก็ใส่แผ่นลงไป อ่านนานมากๆๆ เลยกดเด้งแผ่นออกแล้วใส่ใหม่ ทีนี้อ่านพอได้เลยใช้ Cyber Link เรียกเล่นขึ้นมา เท่านั้นแหละท่านพี่ท่านน้อง หน้าจอ วูบในบัดดล ในใจก็คิดว่า สงสัย กูโหลด bit มาไม่ดีหรือไม่ก็ DVD write ไม่ค่อยแจ่ม แต่พอ ภาพกลับมา Tray icon แจ้งเลยครับ Displasy driver has been recovered หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ ( ณ. ขณะนั้นยังมองโลกในแง่ดี สงสัย window กูคงจะรวนไปหน่อย ได้เวลา ลงใหม่แล้วมั้ง) แต่พอ Restart เท่านั้นแหละครับ . . . . . .

มันกลับมาแล้วพี่น้องงงงงงงงงง ฮ่าๆๆๆ อาการเดิมเลย

แต่สงสัยอย่างนะ ในใบส่งซ่อมจำได้ว่าเขาเปลี่ยน MB นะ แต่ทำไม งวดนี้มันยังใช้ไม่เกิน สัปดาห์เลย ถ้าเปลี่ยนใหม่น่าจะใช้ได้อย่างน้อย 1 ปี

เลยมาตั้งกระทู้นี้ ถามพี่น้องที่เจออาการเดียวกันว่า
    1. ใครที่ไปซ่อมครั้งที่สองแล้ว ช่วยมา Vote ลงชื่อหน่อยสิครับ อยากรู้ว่ามีเยอะไหม หรือว่า ของพี่น้องโชคดี ซ่อมครั้งแรกแล้วผ่านเลย
    2. มีใครโชคดีมากๆ ได้ไปซ่อมรอบ สามแล้วครับ อิอิ เอ หรือว่าโชคร้ายหว่า
    3. เป็นไปได้ไหม ว่าถ้าเกิดซ่อมไม่หายเนี่ย เขาจะช่วยโดยการให้เพิ่มตัง Up เป็นรุ่นที่ไม่มีปัญหา เช่น
    S42 อะไรเงี้ยะ เพราะดูๆ แล้ว ถ้าซ่อมไปบ่อยๆ เนี่ย เขาจะคุ้มเหรอ เล่นเปลี่ยน MB ทุกเดือนงี้
    ทั้งคนใช้ ทั้ง BENQ คงจะเซ็งแย่เลย ( MB อันนึงใช่จะถูก ) แถมยังเสียชื่ออีกนะ ถ้าซ่อมแล้วซ่อมอีก
    ถ้าเป็นไปได้เผื่อไปต่อรอง ของเปลี่ยนรุ่นไปเลย เซ็งเหมือนกันครับ ที่ต้องไป ทุกเดือนๆ (ถ้าเป็นบ่อยนะครับ)

และก็ต้องขอชมเชยพนักงาน บริการดีนะครับ และก็ ออกมารับผิดชอบเรื่องการ์ดจอ พร้อมต่อประกันให้ ยังไงถ้าจะให้ดีที่สุดได้ใจไป เต็มร้อยเนี่ย ก็ช่วย ออกนโยบายข้อ 3 หน่อยนะครับยอมเพิ่มเงินให้ (คือให้ทาง BENQ ไม่ขาดทุนเกิดไป เอาจุดคุ้มทุน ในราคาที่ทั้งสองฝ่ายยอมรับได้)

ขอบคุณที่อ่านนะครับ ยังไงอย่าลืมตอบคำถามผมด้วยนะครับ

ของดี ทำไมเสียบ่อยจังเลย กลัวคุ้มหรอเนี่ย เสียใจด้วยนะ

Comment

ผมก้อรอบ 2 ครับ รอบแรกใช้ได้ 1 วัน อาการเหมือนเดิม

Comment

หวั่นใจ ยี่ห้อนี้ล่ะ.......ช่วงนี้ยี่ห้อนี้ เสียกันเยอะจัด อาจเป็นเพราะว่ามีคนใช้เยอะ ก็เลยมีอัตราส่วนเสียเยอะตามไปด้วย หรือถ้าไม่ใช้คงบอกว่ายี่ห้อนี้ ห่_วย แตก ของผมซ่อมไปแล้ว 1 ครั้ง และครั้งที่2 รอดูอาการว่าจะส่งไปรอบ 2 ตอนไหนดี

Comment

แล้วอีกอย่างมันกายเป็นว่ารุ่นนี้ เสียเยอะด้วยครับ

ก้อเหมือนกบคนที่เคยว่า Acer ไงครับ คนใช้เยอะก้อมีอัตราส่วนเสียเยอะอย่างที่คุณบอก

ฉะนั้นไม่ว่ายี่ห้อไหนก้อดีหมดล่ะ อยู่ที่ความชอบ วิจารณญานในเลือก อ่ะครับพี่น้อง

Comment

อืม.....
            Last edited by hyde0985; 20 Sep 2008, 01:42:57.

Comment

แต่คนไม่เสียมันก็มีนะคับไม่ใช่ม่มีผม1ปี2เดือนรุ่น322 ก็ไม่มีอาการ(ผมก็เล่นเกมบ่อยและโหลดบิตทุกวัน) คนใช้310 หลายคนก็ไม่เป็น

แต่ไงคนที่เป็นผมเป็นกำลังใจให้คับ^^ ขอให้จัดการให้หาย

Comment

รอบแรก ผมใช้ 1 วันเจ็งครับ
                ตอนนี้รอบสอง ยอมรับว่าดีขึ้นครับ ไม่มีอาการเลย

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
                  รอบแรก ผมใช้ 1 วันเจ็งครับ
                  ตอนนี้รอบสอง ยอมรับว่าดีขึ้นครับ ไม่มีอาการเลย
                  รอบสองใช้มากี่วันและคับ

Comment

คราวหลังแนะนำรุ่นอื่นเลยครับ

Comment

สู้ๆๆเอาใจช่วยๆ ๆ ทุกคนที่เป๋น

Comment

รอบสองใช้มา 3-4 วันละครับ

Comment

รอบแรกใช้ได้วันเดียวเหมือนกันครับ ตอนนี้รอดูไปก่อน

Comment

อยากมีมียี่ห้ออื่นมาบ่นบ้างจัง เท่าที่เป้น benQมาแรงมา คงเพราะช่วงนึงขายเยอะมาก แล้วได้ยินมานิดหน่อยก็ hp ส่วนยีห้ออื่นก็ยังไม่ค่อยๆได้ยินเนอะ

Comment

เบนคิว เมพสุดแล้วครับ พังแล้วก็จุติใหม่ได้ จุติใหม่แล้วก็พังต่อได้ เบนคิวเท่านั้นครับ รักเบนคิวเลือกเบนคิวนะครับ ฮี้ๆๆๆๆๆๆ กุบๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X