Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 5051 ANWXMi AMD Turion 64 MK​ทำ​ไมมันร้อนจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 5051 ANWXMi AMD Turion 64 MK​ทำ​ไมมันร้อนจังครับ

ไม่​ทราบว่าระบบระบาย​ความ​ร้อนของรุ่นนี้​ไม่​ดี​หรือ​เปล่า​ ​ใช้​งานอยู้ดีๆ​ ​อุณหภูมิ​อยู่​ที่​ 60-70 ​องศา​เลยครับ​ ​ร้อนจริงๆ​ ​ผม​ต้อง​ทำ​อย่างไรครับ​ ​ส่งศูนย์ตรวจสอบเลยไหม​ ​มี​ใคร​ใช้​แล้ว​เป็น​อย่างผมบ้างครับ​
    ​รายละ​เอียด
    ​อุณหภูมิขณะ​ ​เสียบปลั้กไฟ​ 60-75 ​องศา
    ​อุณหภูมิขฯะ​ ​ใช้​งานแบตเตอรี่​ 55-60 ​องศา​
    *​วัด​จาก​โปรแกรม​ everest ultimated

ค่ายนี้ทำใจครับ ร้อนทุกseries = =

Comment

ไม่แปลกหรอก เพราะผมเอง ใช้ TL 52 ยัง 75 กว่าๆเลย แต่คอมของ Acer เหงเขาว่า มานทำ Centrino DUO ให้พุ่งถึง 80 องศา เลยทีเดียว

Comment

ว้า แย่จังสงสัยต้องเอาน้ำราดซะหน่อยและ เอิ้กๆๆๆ ล้อเล่นอ่ะครับ

Comment

ของผม HP DV6108TX ก็ร้อนครับ
          วิธีตัดปัญหาของผมคือ อย่าไปรู้มันเลย removeโปรแกรมออกไปแระ ^_^

Comment

ธรรมดา ครับความร้อนขนาดนี้ ไม่ได้ผิดปกติอะไรกับ 5051 ใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

เล่นในตูเย็นดีก่า มัง

Comment

เวลาเสียบปลั๊กคุณถอดแบตออกหรือปล่าวละ ถ้าไม่มันก็จะร้อนมาก ของผมก็ Acer Aspire 5051 ANWXMi เหมือนกัน อุณหภูมิอยู่ที่ 35 ไม่เกิน 50 ใช้ speed fan วัดนะคร้าบ ไม่เสียบแบต

Comment

ของ ผมก็ร้อนอะ ปรกติ
                  ห้องแอร์ เล่นเกมยู่ 40-50
                  แต่ถ้าไม่ทำไรไปเรื่อยๆ ก็ 35-40
                  แต่ถ้าปิดแอร์นะ โอ้ย 60 นะหมูๆเลย
                  (หมายถึงหมูสุกเลยนะ)

Comment

ร้อนเหมือนกันครับ
                    พิมิพ์นี้ก็ใช้อยู่ ร้อนมือดี

Comment

MK ทั้งที ก้อต้อง ร้อน ๆ จิคั๊ฟ

มะงั้น จากิงอร่อยหยอ

( ล้อเล่งน้าคั๊ฟ อย่าจิงจัง ><" )

Turion เท่านี้ ยางถือว่า ok นะคั๊ฟป๋มว่า

Comment

โหของผม ACER 4920G Intel T7300 ถ้าไม่มีที่รอง
                        ความร้อนขะณะเล่นเกมส์พุ่งถึง 80 องศาเลยคับ
                        พอมีที่รองลดลงมา 75 -.-"

Comment

Originally posted by pai_ana View Post
                          เล่นในตูเย็นดีก่า มัง
                          ไม่ได้ เล่นในห้องแอร์ได้

Comment

Working...
                          X