overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ABIT EQ ARASHI GAMER SKIN

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

Default ABIT EQ ARASHI GAMER SKIN

ABIT EQ ARASHI GAMER SKIN

What New ?
    -Skin Arashi Gamer Edition:Gamer In The Dark
    -Text Language:Thailand
    -Text In Short Box Language:Thailand*
    *Text In Short Box For AN78GS,AX78 Only

ไปโหลดกันได้เลยครับ แต่มันจะสมบูรณ์แบบก็ต่อเมื่อเอาไปใช้กับ
    Abit AN78GS และ Abit AX78 เพราะผมพัฒณามาแค่นี้ครับ

การทำนั้นง่ายมากเลยครับในการ Edition ครับ เพราะนี้มันเป็น
    โปรแกรมที่เราจ่ายมาแล้วในการซื้อเมนบอร์ดนั้น คงไม่มีปัญหา
    เรื่องลิขสิทธิ์อะไรนะครับ

*ถ้าใครโหลดไปแล้ว ใช้ไม่ได้ หรือโหลด ไม่ได้ ก็บอกที่ครับ
    ปล.ใครหลอดไปแล้วเห็นข้อผิดพลาดอะไรเกรียนของผมก็ช่วยบอกกันด้วยนะครับ

http://www.thaigaming.com/downloads-file-10050.htm

http://www.thaigaming.com/downloads-file-10050.htm

ใครว่า ลาว ก็ไม่เป็นไรครับ ผมยอมรับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

แจ่มจริงๆเลยพ่อคุณทูนหัว จุ๊บๆ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

ใครใช้บอร์ดAbit ลองแล้วรายงานผลด้วยนะครับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

ดันให้คับ ของใหม่

OverclockZone Member arashi_989's Avatar

การ Edit abit EQ นั้นง่ายมากครับเพียงท่านมีโปรแกรม Macromedia Dreamweaver 8 และ
    Adobe Photoshop CS2 งานก็จะง่ายขึ้น แต่ถ้าใครไม่มี ก็ใช้ Notepad กับ Paint ก็เพียงพอแล้วครับ
    ส่วนที่ผมทำนั้นใช้เงาพื้นหลังแบบ Mask เดิมๆเพียงปรับแต่งในเรื่องของ Text และColorแค่นั้นครับ
    ถ้าใครอยากแก้ Mask เป็นแบบอื่นก็ได้นะครับ จะทำเป็นโปรแกรมเป็นรูป รถ หรือ ตัวละครในเกมส์
    ย่อมทำได้นะครับ เพียงแค่ท่านต้องเข้าไปแก้ไข Position ของ ข้อมูลที่แสดง แบบ X,Y ด้วยนะครับ
    ทำไม่ยากครับ แต่ต้องใช้เวลาครับ

OverclockZone Member Gtx9800's Avatar

สวยดีครับแต่ท่านเทพARASHiมีวิธีโมใช้กับP5Eได้ไหม

OverclockZone Member watjung's Avatar

ผมไม่เคยใช้ Abit EQ เลยครับ ปกติปรับรอบพัดลมใน CCC อยากรู้รายระเอียดของโปรแกรมนี้หน่อยครับ
    ไว้ใช้ดู อุณหภูมิ ของ System กับ ปรับรอบพัดลมใช่มั้ยครับ

แล้วก็รบกวนใครช่วยลงลิงค์ Abit eq เวอชั่นที่นิยมใช้กันอยู่หน่อยครับ หรือโหลดตัวนี้แล้วใช้ได้เลย?
    เห็น ขนาดไฟล์เล็ก เลยสงสัยว่าต้องลงตัวเต็มก่อน แล้วค่อยลงSKIN ของคุณ Arashi หรือเปล่า

OverclockZone Member soften's Avatar

thank

ท่านwatjung
    Abit EQ นั้นเป็นโปรแกรมตรวจการทำงานของระบบระบายความร้อนและแรงดันไฟต่างๆของระบบ
    โดยโปรแกรมนั้นจะติดมาให้กับ เมนบอร์ด Abit ครับ ส่วนตัวที่ผมให้โหลดนั้นเป็รแค่เพียง Skin ครับ
    ไม่ใช้โปรแกรมครับ

ท่านGtx9800
    ผมว่าใช้ Adobe Photoshop CS2 จะดีกว่านะครับ
    ปล.ผมไม่รู้จัก P5E ชะด้วยดิครับ

OverclockZone Member fj's Avatar

ยังไม่ตาย***อีกเหรอ สัตว์นรก
    Last edited by fj; 20 Sep 2008 at 23:14:50.

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by fj View Post
    ยังไม่ตาย***อีกเหรอ สัตว์นรก
    ใจเยงๆ

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

ระวังมันจะ(กลับ)มาโดยไม่รู้ตัว

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

สร้างกระแสไม่ยอมตกจริงๆ

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

พ่อมเมิงตายเหรอสัด ไอสัดนารก

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ไม่เข้าใจอะ พ่อแม่ไม่รักหรอ ทำตัวเรียกร้องความสนใจอยู่ได้

ขาดความอบอุ่นใช่ไหม พูดไรไม่รู้เรื่องซักอย่าง ทำตัวเกรียนไปวันวัน

Bookmarks

Bookmarks