Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTสำหรับเกมส์ Crysis Warhead ปรับ Advance กันยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 GTสำหรับเกมส์ Crysis Warhead ปรับ Advance กันยังไงบ้างครับ

อยากทราบครับว่าเพื่อนๆ ที่เล่นเกมส์ Crysis Warhead ในส่วนที่เป็น Advance ปรับกันยังไงบ้างครับ ผมใช้ Gigabyte 8800 GT GamerHud ปรับเป็น Mainstream ทุกอย่าง ลื่นหัวแตก แต่พอปรับเป็น Gamer กระตุกโคตรเลยครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีวิธีผสมมันอย่างไร ให้บางอันเป็น Gamer บางอันเป็น Mainstream เพื่อให้ใช้งาน system ได้เต็มที่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

แรมท่านเท่าไหร่ครับ ภาคนี้กินแรมพอสมควรครับ

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
      แรมท่านเท่าไหร่ครับ ภาคนี้กินแรมพอสมควรครับ
      2 กิ๊กเองครับ

Comment

2 GB อวกเลย ( all GAMER ) 30-40 fps
        นี้ยังไม่ได้ยิงต่อสู้หนักๆ เลย (พึ่งเล่นได้นิดเดียวเอง)

Comment

แงงง อยากเล่น มั่ง ตัง ดัน หมดซะก่อน อือออออ

Comment

ผม 8600gs ram 3Gb

ปรับ ต่ำสุดเลยถึงลื่น เหอะๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              2 GB อวกเลย ( all GAMER ) 30-40 fps
              นี้ยังไม่ได้ยิงต่อสู้หนักๆ เลย (พึ่งเล่นได้นิดเดียวเอง)

นั้นมัน Page File ไม่ใช่หรอครับ

- -* ใช้จริงๆไม่ถึงหรอก 2 จิ๊กอะ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                นั้นมัน Page File ไม่ใช่หรอครับ

- -* ใช้จริงๆไม่ถึงหรอก 2 จิ๊กอะ
                เฉพาะตัวเกมส์ Crysis เองกินแรม 1.3 GB กว่าๆ
                ที่เหลือเป็นของโปรแกรมอื่นๆ และระบบ OS เองด้วย 600 MB ( Idle RAM )
                รวม 2 GB พอดี สู้หนักๆ 2GB กว่าๆ แน่ๆ 555+ ( ตอนนี้ไปเอา RAM Apacer มาใส่เครื่องละ ^^ )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เฉพาะตัวเกมส์ Crysis เองกินแรม 1.3 GB กว่าๆ
                  ที่เหลือเป็นของโปรแกรมอื่นๆ และระบบ OS เองด้วย 600 MB ( Idle RAM )
                  รวม 2 GB พอดี สู้หนักๆ 2GB กว่าๆ แน่ๆ 555+ ( ตอนนี้ไปเอา RAM Apacer มาใส่เครื่องละ ^^ )

idel เท่ากันเลยพี่ท่าน - -'

Comment

ผม3870 ปรับ mainstreem ยังกระตุก ของผมเปนปัญหาอะไรป่าวหว่า แบบ ตื่องปรับต่ำสุดเรยใช่มะเนี่ย- -

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                      ผม3870 ปรับ mainstreem ยังกระตุก ของผมเปนปัญหาอะไรป่าวหว่า แบบ ตื่องปรับต่ำสุดเรยใช่มะเนี่ย- -
                      สเปค OK นิ

ทำไมกระตุงหว่า อ๋อ เพราะ ATI นี่เอง

Comment

ของผม8600GTแรม2gb Fps20-33ปรับall Mainstream
                        จากที่ผมสังเกตุดูมันลื่นกว่าภาคที่แล้วนะ ไม่กระตุกมีหน่วงนิดๆตอนระเบิดตูมตามแต่ก็ไม่ถึงกับอ๊วก
                        แล้วดูมันกินแรมตรงไหน ดูจากที่วงไว้ในรูปรึป่าวดูมะเป็น

Comment

รอผู้รู้ด้วยคน ผม 9800GT Mem 4G
                          ปรับ Gamer หมดบางฉากเอาไม่อยู่จริงๆ framerate ฉุด กระชาก ลาก ถู เหลือเกิน

คนทำเกมส์มันจะอะไรนักหนาวะ เซ็งเป็ดเลย -*-

Comment

Originally posted by amstel View Post
                            ของผม8600GTแรม2gb Fps20-33ปรับall Mainstream
                            จากที่ผมสังเกตุดูมันลื่นกว่าภาคที่แล้วนะ ไม่กระตุกมีหน่วงนิดๆตอนระเบิดตูมตามแต่ก็ไม่ถึงกับอ๊วก
                            แล้วดูมันกินแรมตรงไหน ดูจากที่วงไว้ในรูปรึป่าวดูมะเป็น

ใช้โปรแกรมตัวไหนวัด เฟรมเรทครับ

Comment

Originally posted by nisittor View Post
                              ใช้โปรแกรมตัวไหนวัด เฟรมเรทครับ
                              ใช้โปรแกรม Fraps คับค้นหาดูในเวปน่าจะมีแจก

Comment

Working...
                              X