Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมเสียเนี่ยเปิดเครื่องได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมเสียเนี่ยเปิดเครื่องได้ไหม

คือว่าผมถอดแรมมาแล้วเสียบไม่แน่น

พอดึงออกมาร้อนมากๆ แล้วพอใส่เข้า

เปิดเครื่องมามันก็ทำงานได้ แต่ว่าบูทเครื่องช้า

กว่าเมื่อก่อนมาก ไม่ทราบมันเสียปะ

ถ้าแรมเสียน่าจะเปิดไม่ติดนะครับ (บู๊ตไม่เข้าวินโดวส์)
    แต่ถ้าเสียเป็นบางเม็ด อาจจะเล่นไปแล้ว จอฟ้าบ้าง ค้างบางเป็นไปได้ รีสตาร์สด้วยมั่ง

Comment

ลองเช็คดู ว่าเครื่องมันเห็นแรมกี่ mb

ลองเอายางลบ ขัดๆแรมดูครับ

หรือไม่ก็ ซื้อใหม่เลย lolz

Comment

เคลมได้ไหมอะ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
          เคลมได้ไหมอะ
          ได้ครับ (ถ้าไม่มีรอยไหม้ / รอยคล้ำ)
          ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็็จ บอกว่าอยู่ดีก็เปิดไม่ติด สงสัยเเรมมันเสีย เช็คให้หน่อย ได้่ชัว
          Last edited by TWK.; 20 Jan 2007, 14:03:41.

Comment

Working...
          X