Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 กับการแก้ปัญหาที่ไม่สิ้นสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 กับการแก้ปัญหาที่ไม่สิ้นสุด

ผมใช้ c2duo ram 2g 3870 power 500 wattเต็ม
    เล่นเกมส์ nfs carbon หลุด แล้วมันจะขึ้น error ตามรูป หรือบางทีก็ restart
    ผมลองแก้ปัญหา ลงวิโด xp pro service 2 driver 8.8 ก็ยังหลุดเหมือนเดิม ยกไปร้าน
    ร้านก็ลองดูบอกว่าไม่เป็นไร ผมเลย เอาจอ lcd 19" แบบ wideที่ผมใช้ไปลองที่ร้านก็เจอปัญหา
    ร้านเลยบอกให้ลองปรับ resolution ปรับตาม สเปคของจอเลยครับ 1440 X900 ลองที่ร้านก็ไม่หลุดจากเกมส์
    พอกลับมาบ้าน ก็หลุดออกจากเกมส์เหมือนเดิม เลยจนปัญญาครับ ใครพอมีวิธีอื่นแนะนำบ้างครับ
    ผมลองเกมส์อื่นเช่น vitrua tennis3 ก็หลุด
    Attached Files

ลองเทสโปรแกรมทดสอบดูซิครับ เพราะเกมส์ที่ท่านเทสน่าจะเป็นแผ่นก๊อปอาจจะไม่ค่อยสมบูรณ์

Comment

แนะนำ ให้ ไปปิดวินโดเตือนข้อผิดพลายครับ ปิดหรือยังครับมันจะหายไปเลย
      เพราะผมปิดแล้วเล่นได้ปกตินะ คลิ๊กขวาที่ มายคอม > properties > advance > error properties แล้วเลือก disable error report ครับ น่าจะช่วยได้บ้าง

Comment

crack ไม่ดีมีส่วนนะ

Comment

1.ปัญหาจากตัวเกมเอง
          2.ลองที่ร้านกับที่บ้าน มีอาไรแตกต่างกันหรอคับ ช่วยบอกทีคับ
          3.แล้ว psu ที่ท่านบอกวัตเต็ม ยี่ห้อ รุ่นอาไรหรอคับ

Comment

ความแตกต่างคือ ที่ร้านเขาใจจอธรรมดาเทส ไม่เป็นไร พอเอาจอของเราไปเอง เล่นเกมส์ก็หลุดอีก
            ส่วนpsu enermax

Comment

เปลี่ยน crack ดูนะ

Comment

ที่บ้านผ่าน UPS หรือปล่าวครับ ผมเล่นผ่าน UPS มีปัญหาตลอด ขนาด APC 800VA 540watt หนะ ยังเอาไม่อยู่
                เลย หลุด ค้าง reboot พอเสียบผ่านไฟบ้านตรงๆ ฉลุย ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

น่าจะมีส่วนปัญหาพวกไฟมันดูยากจริงฯฯรวนไปหมดผมใช้1000วัตแค่คุมไฟ

Comment

เพิ่มเติมอีกหน่อย ถ้าเป็น ASUS รุ่นที่ขาย 3,750.- (ใช้อยู่) ลองใช้ DNA Driver 8.8 และห้าม OC
                    เท่าที่เล่น crysis high หมด เล่นมา 1 ชม.แล้ว ยังไม่มีปัญหาใดๆ แต่พอ OC เดี้ยงทุกที

Comment

ผมว่าเป็นที่ไดรเวอร์ครับ
                      ลองเช็ค test custom clock ดูครับ หากขึ้น failed แสดงว่า ไดรเวอร์ไม่สมบูรณ์

Comment

บัคของเกมป่าวคับ

Comment

ตัว Crack มีปัญหาครับ

ฟันธง!!!

Comment

Working...
                          X