Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงวินโด้ใหม่ ฟอร์แมตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงวินโด้ใหม่ ฟอร์แมตไม่ได้

ใครรู้ว่ามันเกิดจากปัญหาอะไรช่วยบอกที่ครับ..
    ..
    .ทุกทีลงก็ลงได้นะครับแต่จะมาลงตอนนี้ลงไม่ได้

เกียวกับที่บอร์ดส่วนไหนหรือเปล่าวานผู้รู้ช่ยตอบทีครับ

มันไม่ได้ยังไงครับ
    ช่วยลงรายระเอียดทีครับ
    จะได้วิเคราะถูก

Comment

จะลงวินโดวส์อะไรครับ ต้องถามว่าจะลบ วินโดวส์อะไรครับ

Comment

แล้วตอนบูทมันเห็น HD CD/DVD ไหมครับ ที่ไม่ได้ ติดตรงไหนเอ่ย

Comment

ลงไม่ได้ยังใงหว่า ไม่มีรายละเอียด

Comment

ใช้ HDTune เช็คดูรับ มี Bad ป่าว

Comment

เห็นหมดนะครับ ไดร์ cd/dvd ก็เห็น ตอนลงก็ให้มันไปบูตที่ไดร์ดีวีดีมันก็ได้นะครับ
              พอลงไปมันจะมาถึงตรงส่วนที่เราต้อง ฟอร์แมตวินโด้ตัวเก่าออกก่อนแต่ในของผมมันไม่มีคำว่าฟอร์แมต

มีแต่ติดตั้ง และก็ลบพาทชั่น

วินโด้ที่ลงก็วินโด้ xp ธรรมดาเลยครับ

อยากจะทราบว่ามันเป็นที่ฮาร์ดดิสหรือตัววินโด้ครับ

(ผมลองเปลี่ยนวินโ้ด้ที่จะเอามาลงแล้วก็ไม่มีให้ฟอร์แมตเหมือนกันครับ)

Comment

ก็ตรงติดตั้งแหละครับ กดติดตั้งไป แล้ว มันจะถามว่า ให้ ฟอแมต แบบไหน อ่ะจ้า
                ติดตั้งไปครับ เลือกพาติชั่นนั่นด้วยนะ ที่มีวินโดร์ อ่ะ

Comment

555+ กดตืดดตั้งก่อนสิคับ มันถึงจะ ฟอ ให้

Comment

กดลบพาติชั่นก่อนไม่ใช่เหรอครับ แล้วค่อยติดตั้ง
                    ติดตั้งทับไปเลยมันจะกลายเป็นลงวินโด้วซ้อนอีกตัว รึป่าว
                    รึผมเข้าใจผิด O_o

Comment

เหอๆ

Comment

อยากรู้เช่นกันครับ

Comment

กด D = delete แล้วก็กด Install เลยอ่ะป่าวง่ะ มันจะฟอร์แมทเองน่ะรู้สึกว่า แต่ก็จำม่ะค่อยได้เหมือนกาน

Comment

ของผมเป็นอีกอาการนึงอะครับ คือตอนใส่แผ่น windows ไปแล้ว พอมันขึ้น Please any key to boot from cd... คีย์บอร์ดมันกดไม่ติดอะครับ เปลี่ยนหลายแผ่นมาก กดไม่ติดซักกะแผ่น ต้อง้ยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by boyzaa View Post
                              กดลบพาติชั่นก่อนไม่ใช่เหรอครับ แล้วค่อยติดตั้ง
                              ติดตั้งทับไปเลยมันจะกลายเป็นลงวินโด้วซ้อนอีกตัว รึป่าว
                              รึผมเข้าใจผิด O_o
                              แล้วแต่คับ จะลบก่อนก็ได้ หรือไม่ลบก็ได้ ฟอแมต เหมือนกัน คับ มานไม่ลงทับ

Comment

Working...
                              X