Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน sink ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน sink ช่วยแนะนำหน่อยครับ

CPU Q6600 จะไป OC 3.0GHz ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่า Sink ราคาแพงๆ 2000+ กับ Sink ราคาถูกพันกว่าบาท
    มันทำให้อุณภูมิเย็นต่างกันเยาะมั้ยครับ

แล้วช่วยแนะหน่อยครับเอาตัวที่ทำความเย็นได้มากที่สุดอ่ะครับ
    ไม่เอาสวยเพราะไม่ได้เอาไปโชว์ใครเอาแบบทุเรจแต่เย็นอะไรแบบนี้อ่ะครับ

พาไป 3.9 ได้หมดละ

Comment

ที่ผมดูๆ เรื่อง Sink อ่ะ มันมีเย็นหลายแบบนะ จากความรู้สึกส่วนตัว

แบบว่า Full Load เย็น Idel เย็นน้อย พวกซิ้งค์เป่าออกหลังเคส แพงกว่า อันนี้น่าใช้งานพวก OC โหด
      แบบว่า Full Load เย็นน้อย Idel เย็น พวกซิ้งค์เป่าลงบอร์ด ถูกกว่า อันนี้น่าใช้กะเปิดนานๆ เน้นเย็นทั้งบอร์ด

Comment

Case แบบเก่าจะใส่ Sink แบบใหม่ๆได้มั้ยครับ

แล้วที่อยากรู้ก็คือลดอุณภูมิตอน Full Load ครับ

Comment

ลด Full load หาซิงค์พวกที่เป่าลมออกทาง ด้านหลังเคสครับ แพงหน่อย แนะนำ Tuniq Tower 120 ครับ 1700.- บาท เย็นเกินคุ้ม

เรื่อง Case เคยไม่แน่ใจ ลองวัดความหนาดูครับ ไม่น้อยกว่า 18 CM เป้นอันใช้ได้

Comment

แล้วท่า Sink เดิมแต่เปลี่ยนซิลิโคนแล้ว OC ไปหนักๆซิลิโคนจะช่วยได้มั้ยครับ

Comment

น้าเลยครับ E8400 ลาก 4.0 32องศาเองครับเล่น CRYSIS 1280X1024 ปรับสูงสุดลบลอยยัก8xไม่เกิน42ครับ

Comment

ลาก 4.0 32องศา นี่เปลี่ยน Sink มั้ย

Comment

.

Comment

เยอะนะครับ ไม่ใช่เยาะ

Comment

Working...
                    X