Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด IE มา แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ รบกวนช่วยแก้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด IE มา แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ รบกวนช่วยแก้ทีครับ

เปิด IE มา แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ตอนนี้เปิดเวปไรก็ขึ้น แย่มากๆเลยครับ

รบกวนพี่ๆทุกคนด้วย ขอบพระคุรมากครับ

รบกวนพี่ๆช่วยทีครับ

อยากทราบว่ามันเป็นไวรัสรึเปล่า แล้วมีวิธีจัดการยังไงบ้าง

Comment

ลงพวก Visual Studio อะไรไว้หรือปล่าว ถ้าลงปิดปิดพวก Debug Windows ออกที่ Option โปรแกรมอะ

Comment

จะเช็คดูได้ยังไงอะครับพี่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย

แต่คิดว่าไม่น่าจะได้ลงไว้นะครับ

Comment

www.incodesolutions.com/ threats2/System32Rootskypecommdll.php
          www.greatis.com/appdata/d/s/skypecomm....

Comment

ขอบพระคุณ คุณ 1two3 มากครับ

ผมโหลดมาแล้ว แล้วก็กด สแกน มันจะฆ่าให้เองเลยใช่ไหมครับ

Comment

พอสแกนเสร็จ มันบอกว่ามี 3 ตัวครับ

แต่จะฆ่ามันยังไงอะครับ หรือว่ามันแค่บอกเราว่า มีไวรัสตัวไหนบ้าง ชื่อไรบ้าง

Comment

ผมใช้วิธีเข้าไปลบตามที่อยู่ที่มันฟ้องเลยอะครับ

แต่มีตัวนึงอยู่ใน system32 พอกด delete มันไม่ให้ลบอะครับ

ชื่อว่า evenst.dll อะครับ

Comment

Working...
                X