Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด IE มา แล้วขึ้นข้อความแบบนี้ จนเปิด web อะไรไม่ได้เลย แก้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด IE มา แล้วขึ้นข้อความแบบนี้ จนเปิด web อะไรไม่ได้เลย แก้ได้ไหมครับ

เปิด IE มา แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

มี software ตัวไหนที่สามารถแก้ได้ไหมครับ

ตอนนี้เปิดเวปไรก็ขึ้น แย่มากๆเลยครับ

รบกวนพี่ๆทุกคนทีครับ ขอบพระคุณมากครับ

ปกติไม่ได้ใช้ IE แต่คิดว่าปัญหานี้น่าจะแก้ไขได้โดยการไป Disable เจ้าตัว Add-on ตัวที่มันโชว์ชื่ออยู่นี่ซะเพื่อหยุดการทำงานของมัน

Comment

แล้วเข้าไปแก้ไขตรงไหนเหรอครับ

Comment

อยากทราบว่ามันคือโปรแกรมอะไรเหรอครับ หรือว่าเป็นไวรัสรึเปล่า

เพราะผมไม่ได้โหลดมาอะครับ

แล้วถ้าผมเข้าไปลบมันใน System32 จะได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
          แล้วเข้าไปแก้ไขตรงไหนเหรอครับ
          Tool>>>Ad-on>>Enable/Disable AdOn>>>>หาตัวที่ชื่อเดียวกะในภาพน่าจะเป็นของ skype ถ้าไม่หายก็ไปถอดโปรแกรม skype ออกดู

หรืออีกวิธีดิบเถื่อนหน่อย Tool>>internet option>>>Advance>>reset

Comment

จะถอดโปรแรกมออกยังไงอะครับ ผมไปที่ add remove ก็ไม่มี

ถ้าผมเข้าไปลบใย system32 จะได้ไหมครับ เห็นมีตัวอยู่ในนั้น

หรือถ้าทำวิธีที่พี่บอกว่า ดิบเถื่อน มันจะมีผลเสียอะไรรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
              จะถอดโปรแรกมออกยังไงอะครับ ผมไปที่ add remove ก็ไม่มี

ถ้าผมเข้าไปลบใย system32 จะได้ไหมครับ เห็นมีตัวอยู่ในนั้น

หรือถ้าทำวิธีที่พี่บอกว่า ดิบเถื่อน มันจะมีผลเสียอะไรรึเปล่าครับ
              ไม่มีผลอะไรหรอกครับอย่างมากก็ cookie+password ที่มันจำไว้จะถูกลบออกเราก็แค่ไปกรอกใหม่เองครับกดไปเถอะ ส่วนจะไปลบออกจาก system 32 ยังไม่แนะนำครับเพราะกด reset มันก็น่าจะหายแล้วละครับ

Comment

พี่ LigerZero ครับ

พอดีผมดันไปลบมันออกจาก system32 แล้วอะครับพี่

พอดีลบไปก่อนที่พี่จะมาตอบกระทู้

สรุปว่ามันไม่ขึ้นแล้วครับ ไม่รู้ว่าจะหายขาดรึเปล่า

Comment

ถ้าไม่เป็นอะไรก็เลยตามเลยครับถ้าเป็นค่อยไปกด reset เอาละกัน

Comment

Working...
                  X