Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ งบประมาณ 5000-6000 .. Thank you!~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ งบประมาณ 5000-6000 .. Thank you!~*

พอดีว่าผมมีงบอยู่ประมาณ 5000-6000 จะซื้อการ์ดจอสักตัว ตัวเก่าของผมเป็น Galaxy Gefore 8500GT.. อยากจะเล่น Battlefield2 แบบปรับระดับ Hight-AA*8 แต่ผมยังไม่ทราบว่าจะใช้ของค่ายไหนดี ปกติใช้แต่ nVidia ไม่เคยใช้ของ ATI เลย

ตอนแรกเล็งว่าจะซื้อ HD4850แต่รู้สึกจะแพงเกินไป แล้วอีกอย่างผมไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดกับPowerSupply ด้วยรึเปล่า เพราะใช้ 450W อยู่ และใช้บอร์ดราคาถูกด้วยครับ ( P5GC-MX/1333 )

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่า

1. ผมใช้การ์ดจอตัวไหนดีที่ไม่ร้อน ไม่กินไฟ จนเกินไป และผมก็ OC ไม่เป็นด้วยครับ อ่านผ่านๆ ในกระทู้บางกระทู้แล้ว งง เต๊ก เลย หรือมีอะไรที่พอจะแนะนำเรื่องการ OC ได้ ช่วยลงไว้นิดนึงนะครับ เผื่อมีเวลาจะได้ศึกษา

2.ผมต้องเปลี่ยน Mainboard และ PowerSupply ไหมครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

boardถ้ารองรับPci-expressก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ส่วนPowerนั้นถ้าเป็นวัตเเท้ก็ไม่ต้องเปลี่ยนอีกเช่นกัน

Comment

ส่วนการ์ดจอที่ไม่ร้อนผมนึกไม่ออกอะครับ เพราะการ์ดเเรงๆก็จะร้อนเป็นเรื่องปกติครับ

Comment

HD 4850 แพงไป ก็แนะนำ 8800GT ละกัน

แนะนำถูกแต่แรง HD 4670 ไม่ก็ HD 3850

Comment

XFX 8800 GT Zalman เลยท่าน ใช้ดี ๆ ราคาไม่แพงเท่าไหร่

ไม่ก็นี่เลย HD 4870 จบ !!

Comment

หรือไม่ก็คลิ๊กลิงค์ใต้ลายเซนผม

Comment

Working...
            X