overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: อยากจะอธิบายให้ Mypc เข้าใจ (ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ)

OverclockZone Member soy's Avatar

Default อยากจะอธิบายให้ Mypc เข้าใจ (ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ)

สืบเนื่องจากที่ไปอ่านเจอในกระทู้
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=288952

เหอะคนแบบนี้มีเยอะครับ พวกพ่อพระแม่พระ ต่อหน้าและวาจาอ่ะครับ แต่จิตใต้สำนึกลึกๆ เป็นคนขี้อคติ ไม่ยอมรับฟังความคิดเห็นผู้อื่น (คุณรู้ไม๊ว่าคนที่คุณพูดถึงคือคนหมู่มาก แล้วถามจริงๆนะ คนในบอร์ดนี้เค้าไปฆ่าคนเหรอครับ)
    ความคิดเห็นที่ตัวเองเข้าใจก็จะเชื่อหมดโดยไม่สนใจเหตุและผลที่ตัวเองคิดว่ามันใช่แล้วเหรอที่จะเป็นวิธีแก้ไขจริงๆเกี่ยวกับความรุ่นแรงของเกมแล้วหรือ
    ผมว่าคนเล่นน่ะนะมันเป็นสันดานมากกว่าที่ไปก่อคดีอ่ะ (gta)
    พวกคนข้างนอกดีๆ แต่ข้างในร้ายลึก ในที่นี้หมายถึงพวกที่ยังไม่รู้ตัวว่าตัวเอง เป็นพวกผิกปกติทางจิต หรือ เป็นโรคประสาทในส่วนลึกของจิตใจ ทำให้่อ่อนแอ อ่อนไหวเกินกว่าจะใช้ชีวิตบนโลกใบนี้ มันไม่ได้เพิ่งจะเกิดขึ้น แต่มันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่สมัยดึกดำบรรถ์แล้ว มนุษย์เป็นผู้ล่าและผู้ถูกล่าในเวลาเดียวกัน งั้นพวกมนุษย์ถ้ำที่ฆ่ากันเองเพราะแย่งชิงอาหาร มันเล่นเกม GTA ด้วยเหรอครับ (ตลกมาก) ทางแก้ที่ดีไม่ใช่ว่าจะมาโบ่ยความผิดให้เกมครับ
    ผมจะบอกอะไรให้ครับที่คนคิดว่าเกมมันไม่ดี รุนแรง เพราะ

1.สื่อมวลชนประโคมข่าวแต่ด้านไม่ดี คนที่เสพข่าวก็อืออ่อได้ง่ายเพราะ สื่อประเภทข่าวมีผลต่อความคิดของคนที่ไร้สติ ไม่รู้จักวิจารณญาณ
    เข้าถึงความอ่อนไหว อ่อนแอของมนุษย์ได้ง่าย เพราะมีนักคิดคนเขียนคอลัมที่ ไม่สนใจว่าข่าวจะมีผลกระทบต่อสังคมยังไง ขอแค่ข่าวขายได้เป็นเงินมหาศาลเป็นพอ (ข่าวดีเรื่องดีๆจะอยู่ที่หน้า ในๆ นสพ. ช่องเล็กๆ ข่าวแย่ๆจะพาดหัวใหญ่ เอาให้คนต่างชาติมันรู้ว่าบ้านเราไม่มีอะไรดี นอกจากยิ้มสยาม(เห่ยๆเหมือนยิ้มของคุณไง Mypc)

2.สื่อของรัฐและนักคิด(ที่คิดแต่เรื่องเลวๆที่จะความดีเข้าตัว เวลาเกิดเรื่องไม่ดี ก็จะหาทางแก้แบบโง่ๆเพื่อเอาเครดิตเข้าตัว แต่พอมีเรื่องดีๆ ก็จะไม่ยกเครดิตให้ใคร ) การแบนเกม เป็นแค่ความคิดของคนกลุ่มเล็กๆหยิบมือ ที่หวาดกลัวอะไรก็ไม่รู้ แต่สามารถโบ่ยความผิดให้กับเกมได้ เพราะว่าชั้นไม่เล่นเกม คนเล่นเกมเลว ชั้นอคิติ เพราะมันไร้สาระ พ่อแม่ชั้นไม่สนับสนุนให้เล่นเกม ชั้นว่าเกมนี่แหล่ะต้นเหตุของความรุนแรง

3.รัฐบาลเกาเหลา เพราะ เกมไม่ได้มีผลประโยชน์ต่อพวกนักการเมือง และคนในรัฐบาล จึงไม่สนใจถ้าเกิดเรื่องไม่ดีเพราะเด็กเกรียนวัย 19 อ้างว่าเพราะตัวเองเล่นGTA ตัวเองจึงเป็นทำเลียนแบบ (เข้าใจเอาตัวรอดนะน้อง) แล้วทำไมหวยบนดินถึงแล้วก็หวยออนไลน์ทำไมถึงบังคับกันจังว่าต้องให้มีให้ได้ เพราะมันเป็นผลประโยชน์น่ะสิ ทั้งที่มันเป็นผลเสียหายอันใหญ่หลวงต่อบ้านเมือง คนระดับรากหญ้าเท่านั้นแหละครับที่หวังจะซื้อหวย คนรวยๆเค้าไม่เล่นหรอก แล้วคนที่จนๆก็จนหนักเข้าไปอีก คนที่ได้เงินใครล่ะ สุดท้ายพอหมดตัว ก็ไม่วายไปปล้นจี้เค้ามาเหรอครับ

ที่ผมบอกมานี่ มันเป็นวงจรอุบาท ที่คนปัญญานิ่มเท่านั้นแหละ ที่จะเชื่อข้อมูลที่พวกชิงหมาเกิดมันประโคมบอก บอกแต่สิ่งที่จะทำให้เรากลัว ไม่รู้จะให้กลัวอะไร นักหนาจนคนไม่กล้าที่จะทำอะไรต่อมิอะไร

ถ้าสังเกตุดีๆ ทูลกระหม่อมหญิง ท่านเคยบอกไว้ว่าเยาวชน ควรจะมีกิจกรรมนันทนาการ อะไรก็ได้ ที่ไม่ไปยุ่งกับ ยาเสพติด ไม่มั่วสุมของมึนเมา งั้นผมถามนะ พวกที่ไม่เล่นGTA แต่ เสพยาเป็นเล่นยา คนพวกนี้ได้รับผลกระทบจากอะไรครับ จะแก้ปัญหาอะไรอย่ามาโทษโน้น โทษนี่ ผมเบื่อสังคมไทยที่ คนส่วนมากยังกระโหลกหนาอยู่ ผมไม่ได้ว่า MEM คนอื่นๆในบอร์ดนะ จริงๆมันมีเรื่องเกี่ยวพันธแนวๆ ทำนองนี้อีกเยอะ แต่ผมขอยกตัวอย่างเท่านี้พอ เพราะมันจะยาวไป ไม่น่าอ่าน ขอบคุณครับที่เข้ามาชม-ติ

สุดท้ายอีกนิดนึง มนุษย์เรานั้น ครั้งในเคยเป็นมนุษย์ถ้ำ พวกป่าเถื่อนเพราะไร้ซึ่งความคิด เสาะแสวงหาแต่ผลประโยชน์ อาหารให้ตนได้กินเพียงผู้เดียว ผิดกับมนุษย์สมัยนี้ตรงที่ เป็นผู้เจริญแล้ว แต่ถูกจูงความคิดได้ง่ายกว่าพวกมนุษย์ถ้ำ ที่มันยังรู้จักป้องกันตัวเองจากสิ่งแปลกปลอม ตรงกันข้าม มนุษย์ทุกวันนี้ เค้าให้อะไรเข้ามาก็รับหมด แต่พอมีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้น ก็โบ่ยความผิดให้กับสิ่งที่ไม่เกี่ยวข้อง อา..นี่เหรอสังคมคนยุคใหม่

ปล.แฟนผมคนที่อยู่ในรูป Ava.เค้าก็ผู้หญิงเหมือนคุณ ทำงานเก่ง จิตใจโอบอ้อมอารีย์ ทำอะไรๆเพื่อส่วนรวมจนผมยังบอกว่า "ที่รัก ทำอะไรก็ดูกำลังตัวเราบ้างนะ อย่าหักโหม" แฟนผมก็ชอบเล่น GTA ยังไม่เคยคิดไปวิภาควิจารณ์ ว่าอะไรควรไม่ควร มันอยู่ในปัญญามนุษย์ น่าจะเอา INTEL Core2Quad QX9770 ไปใส่หัวคุณนะ ไม่ก็ IBM CELL3.2 แล้วอัดแรมใส่หัวเยอะๆซัก 8GBเลยยิ่งดี เพราะ Pentium2 400Mhz ในหัวคุณกับแรม 32 MB แล้วคุณมีการ์ดจอGeforce 7950GT แพงๆมาใส่แสดงผล แต่ก็ไร้ซึ้งประโยชน์ที่คนอื่นจะได้รับเพราะมันมีปัญหาคอขวด เหมือนสังคมทุกวันนี้ไง อัพเกรดตัวเองซะใหม่เถอะ อย่าให้คอมคุณแรงอย่างเดียวเลย ตัวคุณต้องแรงตามทันความคิดคนอื่นด้วยครับ
    Last edited by soy; 20 Sep 2008 at 06:20:09.
    OverclockZone Member miixer's Avatar

ไม่รู้ว่าเค้าจะเข้าใจที่ท่านว่ามาหรือเปล่านะครับ คงยากนะผมว่า

เพราะหลายๆท่านได้ฝากความคิดเห็นมากมายไว้ตามกระทู้ผลงานของน้องคนนั้น มากมาย

แต่เหมือนน้องเค้าจะไม่ได้เข้าใจอะไรเลยสักนิิดเดียว

ปล. น้อง mypc ครับ ไปมีตติ้งป่าว อยากเจอหน้าคนดัง หุๆ
    OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

Quote Originally Posted by miixer View Post
    ไม่รู้ว่าเค้าจะเข้าใจที่ท่านว่ามาหรือเปล่านะครับ คงยากนะผมว่า

เพราะหลายๆท่านได้ฝากความคิดเห็นมากมายไว้ตามกระทู้ผลงานของน้องคนนั้น มากมาย

แต่เหมือนน้องเค้าจะไม่ได้เข้าใจอะไรเลยสักนิิดเดียว

ปล. น้อง mypc ครับ ไปมีตติ้งป่าว อยากเจอหน้าคนดัง หุๆ
    OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

เขาจาเข้าใจเหรอ ภาษามนุษย์เนี่ย.......
    OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

บอกไปก็เท่านั้น คนแบบนี้
    OverclockZone Member amstel's Avatar

แก้ผ้าวิ่งรอบอนุเสาวรีย์ง่ายกว่ามั้ง
    OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ผมว่าท่าน จขกท. คงเสียวเที่ยวแล้วละ คนอย่างนั้นเขาไม่เคยรับฟังอะไรเรย ทุึกข้อความ ทุกความเห็น

ที่ร่วมวิจารไ้ว้ ทั้งสุภาพ อ่อนโยน ,แข็งกร้าว ,ดุดัน ,ต่อว่า ก็ไม่เห็นจะเปลี่ยนความคิดด้านเดียวของเขาได้

เฮ้อ................
    OverclockZone Member MrSexMan's Avatar

ผมว่าเขาเป็นชาย เขาก็แค่เข้ามายั่วทุกคนเล่นๆ ไม่ได้จริงจัง คงจะเป็นคนเก็บกดนะ
    *ดังนั้นผมว่าทุกคนเวลาเห็นกระทู้ของคนนี้ก็อย่าไปถือสามากเลย ตอบไปแบบขำๆพอ เดียวนี้ประเทศเราก็มีแต่เรื่องเครียดๆพอแระ
    OverclockZone Member ARM sk's Avatar

รอ MYPC ปรากฏตัว
    OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

Quote Originally Posted by MrSexMan View Post
    ผมว่าเขาเป็นชาย เขาก็แค่เข้ามายั่วทุกคนเล่นๆ ไม่ได้จริงจัง คงจะเป็นคนเก็บกดนะ
    *ดังนั้นผมว่าทุกคนเวลาเห็นกระทู้ของคนนี้ก็อย่าไปถือสามากเลย ตอบไปแบบขำๆพอ เดียวนี้ประเทศเราก็มีแต่เรื่องเครียดๆพอแระ

กำ...ผมก็นึกเขาว่าเป็นฟาย ซะอีก
    OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

อยากจะอธิบายให้ Mypc เข้าใจ (ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ครับ)
    แสดงความคิดเห็นได้ ใช่มั๊ยครับ...

งั้นผมก็ขอบอกไปอย่างที่ผมคิดเลยละกันนะครับ

คุณ SOY กำลังสีซอให้ ควาย ฟัง ครับ...

ผมไม่ได้ด่าคุณ SOY นะครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับความเห็นดีดี ของคุณ นะครับ
    OverclockZone Member onizika01's Avatar

อย่างที่หลายๆคนว่าล่ะครับ พูดไปก็เท่านั้น ช่วยอะไรมได้เลย
    OverclockZone Member elephanter's Avatar

พูดไปมันจะฟังหรือครับ
    OverclockZone Member soy's Avatar

ก็ผมเพิ่งจะได้เข้าไปอ่านน่ะครับ กระทู้ Mypc มันทำให้ผมนึกถึง พวกอาจารย์ รร. เก่า ผมสมัยเป็นวัยรุ่นน่ะ พี่ปากบอกว่าพวกเธอ อย่าทำตัวอย่างงั้นอย่างงี้ นิสัยแย่มาก เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี รุ่นน้องจะเอาอย่าง แต่เพื่อนผมคนนึ่งติดวิชา อาจารย์ฝ่ายการเงินคนนี้แหล่ะบอกกับเพื่อนผมทำนองว่า จะให้แก้ F แก้ ร. เธอต้องเสียเงินค่าแก้ ร. จำนวน 4000 บาท จริงๆการแก้ ร. โรงเรียนผมเคยแก้กับอาจารย์คนนึง ไม่เสียซักบาท เค้าแก้ให้ผมทำโครงงานมาส่ง 60 หน้าเป็นอย่างต่ำเป็นพอ
    นี่แหละครับคนที่ดีแต่เปลือกนอก ข้างในเน่าเฟะ
    OverclockZone Member

คนใจแคบ อย่าไปสนมันเลย ให้มันอยู่ในโลกแคบๆแบบนั้นแล่ะ

Quote Originally Posted by BaKerStreet View Post
    กำ...ผมก็นึกเขาว่าเป็นฟาย ซะอีก
    buffalo ตะหากกกกกกกกกกกกว้ายยยยยยยยยยยยยยยย
    OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

สงสัยพี่แก่คงไปร้องไห้โดดตึกตายแล้วมั้งคับ 5555+
    OverclockZone Member Comma's Avatar

นี่ถือเป็นกระทู้ที่มีสาระแต่ไร้ประโยชน์ครับ ขอบคุณคุณ soy มาก

เดี๋ยวแกมีเหตุผล 108 อันแสนไร้สาระของแกมาเถียงเองแหละ
    OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

เอ...ยังไง ใครเก็บ ใครกด ใครแค้นฝั่งหุ่น
    รึบอร์ดเกย์ ไม่ต้อนรับผู้หญิง
    nobody is perfect
    คิดมากกัน...เกิน ป่าว

แวะมาปั๊มเนียนละกัน no comment kept condom!

ถ้าคุณ mypc มา่ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

เกมGTA ทำให้ทุกคนที่เล่นเลียนแบบใช่ไหมครับ

งั้นที่ผมเคยเล่นแล้วเห็นมันพวกที่ยืนเป็นกลุ่ม จิ๊กโก๋ก็ผิดใช่ไหมครับ? เพราะทำให้คนอื่นเดือดร้อน เราจึงยืนกันเป็นกลุ่มไม่ได้

แล้วในกลุ่มนั้นก็มีคนสูบบุหรี่ คุณ mypc คิดว่ามันผิดเปล่าครับ? เพราะควันมันเยอะมาก และคนที่ไม่สูบอาจเหม็น

ถามต่อ

คุณmypc ก็เคยเล่นใช่ไหมครับ เพราะ ผมเห็นในบางกระทู้ คุณบอกการสูบบุหรี่เป็นเรื่องธรรมดาด้วย ช่วยตอบด้วยนะครับ

หลักฐานครับ...

Quote Originally Posted by mypc View Post
    ดิฉันเองก้อสูบอยู่ มันไม่ได้เสียหายอะไรนิคะ
    แถมคุณmypc คิดว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่แปลกด้วย เหมือนในเกม สูบ เป็นเรื่องปกติประมาณนี้ใช่ไหมครับ

Quote Originally Posted by mypc View Post
    เห็นด้วยค่ะ
    หลักฐานจาก

http://forums.overclockzone.com/foru...78#post4282378
    Last edited by nowkung; 20 Sep 2008 at 12:32:05.
Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks