ขอถามเรื่องไฟ Vcore ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอถามเรื่องไฟ Vcore ครับ

OverclockZone Member

Exclamation ขอถามเรื่องไฟ Vcore ครับ

คือลองหัด Clock น่ะครับ มีเพื่อนบอกว่าถ้า Clock ต้องเพิ่มไฟด้วยสิ่งที่ผมสงสัยและไม่กล้าลอง คือ

1.ถ้าเพิ่มไฟ Vcore แล้ว ไฟ DDR AGP ต้องเพิ่มด้วยหรือเปล่าครับ

2.มีหลักการอย่างไรในการเพิ่มไฟ Vcore ครับ แล้วถ้าเราเพิ่มมากไปเนี่ยมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

CPU จะไหม้ หรือมีผลในระยะยาวหรือเปล่าครับ ( สัปดาห์ สองสัปดาห์ หรือ เดือนสองเดือน เจ๊ง ไม่เอาน่ะครับ เดียวงานเข้า)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อ่าน และ ศึกษา เยอะๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=14

.

OverclockZone Member ermcl114's Avatar

ของผมไม่ได้เพิ่มไฟ เพราะบอร์ดผมมันเพิ่มไฟไม่ได้ (มันมีวิธีเข้าไปทำใน CPU ก็เลยไม่ได้ทำ)

Bookmarks

Bookmarks