Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเคสผมหน่อยครับ ว่าใส่ GT200 ได้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเคสผมหน่อยครับ ว่าใส่ GT200 ได้รึเปล่า

กำลังคิดจะถอย
    GTX260 280
    แต่ได้ข่าวว่าการ์ดยาวมาก
    ไม่รู้ว่าเคสผมยาวพอรึเปล่า ช่วยดูหน่อยครับ

เอามือถือถ่าย อาจจะไม่ค่อยชัด ขออภัยด้วยครับ
    ตัวเก่าที่ใส่อยู่เป็น GTS G80 ครับ

Edit เคสเป็นยี่ห้อ Asus Chassis ครับ

ผมคิดว่าทานลดสเปกลงให้เหลืองบสัก5000+ไปซื้อเคสที่กว้างๆมาดีกว่าครับ
    ส่วนตังที่เหลือค่อยไปซื้อ การ์ดจอเอา

ป.ล.ล่อเป้าปะเนี่ย

Comment

น่าจะสอดใส่ได้พอดี
      ขยับ HDD ย้ายลงมาด้านล่างๆ หน่อย
      ปล. เคสรกมากๆ พัดลมหลังเคสก็ไม่มี - -"

Comment

ใส่ไม่ได้ครับติดด้านขวาตรงที่ใส่ฮาร์ดดิส น่าจะจัดให้เป็นระเบียบครับ จะได้ระบายอากาศด้านในดีขึ้นครับ

Comment

ไม่ได้แน่นอนครับขนาดผมใช้เคสที่ช่องใส่ HD ของผมหันออกด้านข้างเลยสั้นกว่าช่องใ่ HD คุณเพราะกว่าจะยัดเข้าไปได้นี่ยากพอดูเพราะมันยาวจนติดช่องใส่ HD พอดี

Comment

อะไรจะขนาดนั้น
            กล้องมันไม่ดีครับ (โทษกล้อง 55)

สงสัยได้ถอยเคสใหม่

เคสนี่ ได้มาตั้งแต่ร้านประกอบให้ตอนซื้อเครื่องครับ ไม่ได้ปรับแต่งเพิ่มเติมอะไร เพราะทำไม่ค่อยเป็นครับ
            ใส่แค่ Sound card เพิ่มอย่างเดียว
            ความร้อนไม่ได้สนใจ เท่าไหร่ครับ
            เพราะตั้งเคสไว้ข้างจอ (ข้างหู) ยังไมได้ยินเสียงอะไรเลย

ล่อเป้าอะไรยังไง นี่ผมก็ยัง งง อยู่
            ไม่ได้มีเจตนาอะไรนะครับ
            เขียนไรไม่ดีก็ขออภัยละกันครับ

Comment

สงสัยว่าต้องถอยเคสใหม่ ลูกเดียวครับ ไม่งั้นก็ต้องไปเล่น HD4870 แทนถึงจะใส่ได้

Comment

Originally posted by soy View Post
                สงสัยว่าต้องถอยเคสใหม่ ลูกเดียวครับ ไม่งั้นก็ต้องไปเล่น HD4870 แทนถึงจะใส่ได้
                ถ้าจำไม่ผิด ในกระทู้ 9800GTX จะมีแรงทำละเคสโชครับ คือว่า เขาเลื่อยเนื้อเคสออกจนใส่ได้อะ

Comment

ใช้เคสลมไปเลยท่านเย็น+โล่งงง+ไม่เสียตัง

Comment

Working...
                  X