Announcement

Collapse
No announcement yet.

P43TWINS1600 กับ e5200 ช่วยลองหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P43TWINS1600 กับ e5200 ช่วยลองหน่อยครับ

คือผมจะซื้อมาจับคู่กัน oc ครับใครมีอยู่แล้วช่วยลองหน่อยดังนี้

320*12.5 เปิด EIST ด้วย heat sink เดิม

ram bus 800 ถูกๆ ทดแรมแบบไม่ oc

PCIE fix ที่ 100

ใครมีช่วยทดลองหน่อยครับ ถ้าได้และเสถียรจะได้ซื้อ

เอาเมนบอร์ดยี่ห้ออื่นจะดีกว่าถ้าจะ 4 GHz Up นะ

Comment

คือ เงินมันจำกัดนะครับ

Comment

heat sink เดิม ไม่ใด้แน่นอน

Comment

ใช้ Asrock P43Twins/1600 อยู่ + E5200 ไปได้แค่ 12.5*250 ครับไปต่อเปิดไม่ติด ช่วยชี้แนะทีครับ
          แรม DDR3 1333 มันวิ่งออโต้ตาม fsb cpu ครับ ปรับทดแรม 1*1 ตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by mibsut View Post
            ใช้ Asrock P43Twins/1600 อยู่ + E5200 ไปได้แค่ 12.5*250 ครับไปต่อเปิดไม่ติด ช่วยชี้แนะทีครับ
            แรม DDR3 1333 มันวิ่งออโต้ตาม fsb cpu ครับ ปรับทดแรม 1*1 ตรงไหนครับ

น่าจะไปได้อีกนะครับ ( แต่ตัวคูณคุณมากกว่า ดูจาก bus ที่ให้น่าจะไปได้ต่อ )เพราะผมใช้กับเจ้า e2200 ปรับไปได้ถึง 275 *11 = 3025 โดยอยู่ระหว่างการทดสอบความเสถียร ( เพิ่มไฟ cpu กับ ไฟ dram ) ทดสอบ 3DMark06 ผ่านครับ แต่ไม่กล้าทรมานเครื่องต่อ

เรื่องทดแรมนั้น ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะของผมมันใช้ ddr2 bus 800 อัตราแรมที่ได้อยู่ที่ 3: 5 ครับ มันมีให้ปรับบัสได้แค่ 667 กับ 800 หรือไม่ก็ค่าอื่นๆ โดยมีให้เลือกแค่ 2 ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่แรมหรือเปล่าเพราะผมใช้แรมบ้าน kingston 2 G ddr2 800

Comment

เข้ามาอีกที ลองไป flash BIOS ดูนะครับเพราะอาจะช่วยได้บ้าง

Comment

Asrock ไฟ Vcore มันได้แค่ 1.6 หรือ 1.7 ปะ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  Asrock ไฟ Vcore มันได้แค่ 1.6 หรือ 1.7 ปะ ถ้าจำไม่ผิด

ถ้าดูจาก bios ของผมมันได้มากสุด 1.6000 ครับ

Comment

Originally posted by onlineprp View Post
                    เข้ามาอีกที ลองไป flash BIOS ดูนะครับเพราะอาจะช่วยได้บ้าง
                    ล่าสุดแล้วครับ 2.0

Originally posted by ps000000 View Post
                    1.6 ครับ

Originally posted by onlineprp View Post
                    ถ้าดูจาก bios ของผมมันได้มากสุด 1.6000 ครับ

ได้ 1.6 ครับ

Comment

E5200 มันกินไฟเยอะนะครับโดยเฉพาะ จะเอาเกิน 4Ghz แล้วความร้อนก็จะตามมา

Comment

ซิงค์เดิมๆ 4Ghz ก็ได้นะครับ
                        ผมก็ใช้อยู่ครับ
                        ตามลายเซ็นต์เลย

Comment

Working...
                        X