overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: >> ลองโพสรูปเดียวดูบ้าง <<

OverclockZone Member one's Avatar

Default >> ลองโพสรูปเดียวดูบ้าง <<

เป็นไงบ้างช่วยกันวิจารหน่อยครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

-Over

-Compost ครับ ลองดูเรื่อง Rules of Third จะช่วยได้

-เขียวอ่อนกวนตา ขวาล่าง ชมพูเหลืองรก

OverclockZone Member one's Avatar

แล่มเลย อิอิ..

ลองอีกตัวแล้วกันครับ เจ้าตัวนี้ ตัวมันเท่าก้านไม้ขีดอ่ะใหญ่กว่านิดๆ ไม่ได้ corp พลังมาโครของกล้องล้วนๆ

Last edited by one; 20 Sep 2008 at 11:54:02.

borneo
    Guest

รูปที่ 1 โดยรวมสวยครับละลายฉากหลังได้ดี ให้ 80/100 ถ้าขยับ Object มาไว้ตรงกลางอีกนิดให้ 95/100 เลย สำหรับ กล้องฟูจิ S5700 ตัวนี้ ไม่น่าเชื่อว่าทำได้ดีขนาดนี้
    รูปที่ 2 ละลายฉากหลังได้สวยเลย วาง Composition ได้สวยครับ เสียดายแมลงไม่ชัดทั้งตัว ท้ายตัวเบลอไปนิด ใช้ Macro เท่าใหร่ครับนี่ รูปนี้ให้ 90/100

Quote Originally Posted by borneo View Post
    รูปที่ 1 โดยรวมสวยครับละลายฉากหลังได้ดี ให้ 80/100 ถ้าขยับ Object มาไว้ตรงกลางอีกนิดให้ 95/100 เลย สำหรับ กล้องฟูจิ S5700 ตัวนี้ ไม่น่าเชื่อว่าทำได้ดีขนาดนี้
    รูปที่ 2 ละลายฉากหลังได้สวยเลย วาง Composition ได้สวยครับ เสียดายแมลงไม่ชัดทั้งตัว ท้ายตัวเบลอไปนิด ใช้ Macro เท่าใหร่ครับนี่ รูปนี้ให้ 90/100
    รูปที่สอง ใช้ฟิลเตอร์ช่วยครับ ไม่รู้ว่า x เท่าไร ขอบคุณครับที่ช่วยคอมเมนท์

เอาอีกรูปหนึ่งว่าจะลงรูปเดียวนี่ก็ปาไปสามรูปแล้ว เอะ! ยังไง

borneo
    Guest

รูปที่ 3 สวย มุมมองธรรมดาแต่ดูแปลกและน่าสนใจดีครับ ให้ 95/100 เสียดายที่ Object ไม่ได้อยุ่ตรงกลางภาพพอดี หรือไม่ก็ขยับเข้ามาไว้ชิดมุมล่างซ้ายอีกนิ๊ดดดด...นึง หรือไม่ก็ครอบตัดเอาครับ
    ปล.1 ผมคอมเมนท์ตามความรู้สึกและชอบนะครับ
    ปล.2 โดยรวมถ่ายได้สวย มือนิ่งมาก ภาพออกมา ยังกับใช้ Nikon D80 เลยครับ
    ปล.3 มันคือยุงหรือตัวอะไรครับนี่ เหมือน เอเลี่ยนมั๊กๆ

Quote Originally Posted by borneo View Post
    รูปที่ 3 สวย มุมมองธรรมดาแต่ดูแปลกและน่าสนใจดีครับ ให้ 95/100 เสียดายที่ Object ไม่ได้อยุ่ตรงกลางภาพพอดี หรือไม่ก็ขยับเข้ามาไว้ชิดมุมล่างซ้ายอีกนิ๊ดดดด...นึง หรือไม่ก็ครอบตัดเอาครับ
    ปล.1 ผมคอมเมนท์ตามความรู้สึกและชอบนะครับ
    ปล.2 โดยรวมถ่ายได้สวย มือนิ่งมาก ภาพออกมา ยังกับใช้ Nikon D80 เลยครับ
    ปล.3 มันคือยุงหรือตัวอะไรครับนี่ เหมือน เอเลี่ยนมั๊กๆ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ รูปถ่ายมันมีมาตราฐานของมันครับ มาตราฐานความชอบของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน รูปถ่ายรูปหนึ่งสามารถมารถบอกเรื่องราวได้เป็นร้อยเป็นพันเรื่อง ถ้ามองตามกฏและมาตราฐานภาพถ่ายผมยังทำไม่ได่ครับ เพราะยังเป็นมือใหม่ แต่ก็จะพยายามต่อไป ดีใจครับที่ถ่ายออกมาแล้วท่านชอบ
    รูปที่ 1 ในความคิดผมเหมือนที่ นิก ได้คอมเมนท์ไว้ครับ จะต้องแก้ไขอีกมาก
    รูปที่ 2 คงไปเทียบกับ D80 ไม่ได้หรอกครับ เหอๆ...
    รูปที่ 3 จัดอยู่ในจำพวกแมลงวันครับ ชอบเกาะตามวัว

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ภาพแรก ผมกลับชอบนะ ถึงจะกินบนโล่งๆ อะไรก็ตาม เพราะว่าผมว่าภาพมันสวย คมดี

ว่าแต่ DSLR หรือ Like อ่ะคับนี่

^^ ใช้คอมแพคครับ ถ้าจะให้ดูดีหน่อยก็ DSLR Like ฟูจิเอสห้าพันเจ็ดครับ เหอๆ..

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

รูปเปิด สิ่งที่รบกวนคือดอกไม้ครับ มันดูขัดและเบอลทำให้จุดเด่นของถาพเสียไปเพราะเห็นสันดอกของดอกไม้ ถ้าจะไม่ให้กวนตา ควรจะครอฟแค่แมลงไปเลย หรือ ไม่ก็ยกมุมกล้องขึ้นอีกหน่อยเพื่อให้ได้ทั้งดอกไม้แล้วตัวแมลงครับ ฉากหลัง OK ล่ะ แบ่งสัดส่วนนให้พอดีอีกหน่อย ภาพดูหลวมไป
    ปล. ถ้าเป็นไปได้นะครับ เอาไอ้ดอกชมพูข้างหลังออกไปเลย จะดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ พี่เติ้งที่เขามาคอมเมนท์ หนอนน้อยหายป่วยหรือยังครับ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Quote Originally Posted by one View Post
    ขอบคุณครับ พี่เติ้งที่เขามาคอมเมนท์ หนอนน้อยหายป่วยหรือยังครับ
    เพิ่งไปเอากลับมาเมื่อวานอาทิตย์ครับ....ใสใหม่กิ้ง เปลี่ยนปุ่มใหม่....ซ่อมกระจกใหม่ สบายใจขึ้นเยอะ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ตัวอะไรวะ รูปที่สามนะ ยุง,เเมลงวัน,ผึ้ง?????????????????????????

Quote Originally Posted by mookDANG2008 View Post
    ตัวอะไรวะ รูปที่สามนะ ยุง,เเมลงวัน,ผึ้ง?????????????????????????
    ถามใครหรอ ถามผมป่าวครับ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

กระทู้ไร้สาระ เฮ้อ ดีแต่ว่าคนอื่น

OverclockZone Member DoJaDa's Avatar

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    กระทู้ไร้สาระ เฮ้อ ดีแต่ว่าคนอื่น
    ไปขุดมาซะเก่าเลย ความเกรียนเริ่มโตเต็มวัยแล้ว

อ่านชื่อห้องออกหรืออป่าวว่า Digital Camera แล้ว Post รูปถ่ายไร้สาระตรงไหนมิทราบ

อย่างน้อยเขาก็ไม่ได้ไปตั้งกระทู้ รับซื้อทะเบียน ในห้อง OverclockZone Society หรอก

แล้วยังมีหน้ามาบอกอีกว่า เคยตั้งรับซื้อแล้วมีคนเขาบอกไม่เกี่ยวกับ IT ก็เล่นไปตั้งในห้อง IT Market แล้วจะมีใครขายให้คุณหรือป่าวหล่ะ

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    ไร้สาระตรงใหนคุณเขมร 55

Quote Originally Posted by DoJaDa View Post
    ไปขุดมาซะเก่าเลย ความเกรียนเริ่มโตเต็มวัยแล้ว

อ่านชื่อห้องออกหรืออป่าวว่า Digital Camera แล้ว Post รูปถ่ายไร้สาระตรงไหนมิทราบ

อย่างน้อยเขาก็ไม่ได้ไปตั้งกระทู้ รับซื้อทะเบียน ในห้อง OverclockZone Society หรอก

แล้วยังมีหน้ามาบอกอีกว่า เคยตั้งรับซื้อแล้วมีคนเขาบอกไม่เกี่ยวกับ IT ก็เล่นไปตั้งในห้อง IT Market แล้วจะมีใครขายให้คุณหรือป่าวหล่ะ

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

Talking

คุณหน่ะ รู้ จัก คำนี้ หรือ ปล่าว คับ

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

***ยังไม่ตายอีกหรอ....เห็นมุดอยู่แต่ในรูนึกว่าจมรูตายไปแล้ว...ยังเสือกขุดกระทู้ชาวบ้านมาด่า...ไอ้ที่ไร้สาระน่ะคือ...***....ไอ้ความรู้เท่าหางแมงง้องแง้งแต่เสือกมาอวดรู้มาก....

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks