Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องมาแจ้งสำหรับ 4600+ 4800+ 5000+ รุ่นใหม่ๆที่กำลังจะซื้อหรือซื้อมาแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องมาแจ้งสำหรับ 4600+ 4800+ 5000+ รุ่นใหม่ๆที่กำลังจะซื้อหรือซื้อมาแล้วครับ

สำหรับท่านไดที่ใช้แล้ว ความร้อนมากกว่า 50 นะครับ แสดงว่า CPU ท่านใหม่จริงๆครับ เพราะ ล๊อตใหม่นี้ มันให้ ซิ้งและ พัดลมคนละตัวกับ ล๊อตเก่าครับ ให้สังเกตุ ที่ฐานซิ้งจะเป็น โลหะหนา ลักษณะนูนตรงกลาง และ พัดผม สติดเกอร์ AMD ที่แปะจะไม่เป็นสีทองเงาเรืองแสงครับ

ซิ้งรุ่นนี้ อมความร้อนครับ ยินดีกัยทุกๆท่านด้วยครับ เอิ้กๆๆๆ รวมถึงของผมที่ซื้อ มา 3 ตัวล่าสุด

ลองเปลี่ยนเอาซิ้ง รุ่นแรกใส่เข้าไป(ตัวที่สติดเกอร์บยพัดลมเป็นสีทองเรืองแสง) ความร้อนก็ลงมาปกติครับ ไม่เกิน 45 - 47 ที่OC แล้ว เอิ้กๆๆ

ไครมีซิ้งรุ่นนั้นไม่ได้ใช้ ของสัก 2 ตัวซิครับ

กำ ทำไมเป็นแบบนี้ แผนอะไรของ AMD ป่าวท่าน

Comment

แล้วตัวใหม่กลายเป็นตัว 90 นาโนใช่ป่าวคับ

Comment

Originally posted by DDP View Post
        แล้วตัวใหม่กลายเป็นตัว 90 นาโนใช่ป่าวคับ
        65 ครับ ไม่ได้บอก CPU ไม่ดี
        บอกแค่ว่ามันลดคุณภาพซิ้งลงไป เท่านั้นเองครับ

Comment

ไหงเป็นแบบนี้ละเนี้ย

Comment

มีแบบนี้ด้วยหรอ..

Comment

น่าจะทำให้เย็นขึ้น โลกร้อนต่อไป

แต่....ลำปางหนาวมาก เอิ้กๆๆ

Comment

โอะตาย เพื่อนมันจะซื้อชุดใหม่ด้วยสิ

Comment

ไม่ได้บอกว่าไม่ดีสักหน่อย แต่ร้อนขึ้นนิดหน่อยเท่านั้นเอง แถวๆ 3.0 ได้เกือบทุกตัวครับ ถึงจะเป็นซิ้งเดิม

Comment

เปลี่ยนซิ้งแล้ว 5+++++++++++++++++++++++

Comment

ร้านนำเข้ามัน เอาซิ้งค์ที่มากับ cpu ออกแล้ว มาจ้าง บ.ในไทยผลิตเพื่อลดต้นทุนเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                        ร้านนำเข้ามัน เอาซิ้งค์ที่มากับ cpu ออกแล้ว มาจ้าง บ.ในไทยผลิตเพื่อลดต้นทุนเปล่าหว่า
                        ไม่น่านะครับ แต่ก็สงสัยอยู่

แต่ที่ผมซื้อ 4800+ มาทั้ง 2 ตัว เป็นของ DCOM 1 ตัว COM7 อีก1ตัว ก็เจอซิ้งแบบนี้ทั้งคู่ครับ ความร้อน ก็สูงกว่าปกติทั้งคู่ครับ

ดูง่ายๆเลยครับ สติกเกอร์ที่พัดลมเขียน AMD บนพื่อนสติกเกอร์สีเทาด้าน และมีโลโก้ AMD เขียวต่อท้าย ตัวหนังสือ AMD ครับ

Comment

ที่พูดไม่ใช้พูดลอยๆนะครับ แต่เพราะ ซิ้งค์เดิมๆของ amd ถึงจะดูโหลยโทย เห็นแล้ว "ยี่" แต่เย็นได้ใจกว่าซิ้งค์775แยะครับ ฉะนั้นทาง amd ไม่น่าที่จะต้องไปเปลี่ยนซิ้งค์ให้เสียเวลาและเสียความรู้สึกแฟงๆ

Comment

ได้ตัวใหม่ผมก็ไม่ได้ใช้ซิ้งเดิมอยู๋ เพราะผม มี๊ ZALMAN

Comment

เค้าอาจจะลดต้นทุน แต่อยากเห็นรุปซิงค์อันใหม่อะคับ

Comment

Working...
                              X