Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้บริโภค...โง่ ๆ อย่างพวกเราควรรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพื่อนผมซื้อฟิลิปท์ มีจุดเดียว ก็เปลี่ยนให้ใหม่(ไม่รู้เดียวนี้เปลี่ียนให้หรือเปล่า)

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
      - -*

อันนี้user eror ครับ

ไม่เช็คดูให้ดี จะโทษร้านสีส้มไม่ได้

หรือร้านไม่ให้เทสหว่า

คงไม่มีร้านไหนที่ไม่เห็นเทสหรอกมั่งครับ

ถ้ามีก็คง 0 จุด ไปเลย ไม่ต้องเทส มีก็มาเปลี่ยนเลย

ถ้าร้านปรกติไม่ให้เทส ก็มีหวัง คาร้านนั้นแหล่ะครับ ใครมันจะเอา

ร้านคอมนี้ เป็นกันมากหลายร้านเลย ถ้าซื้อของ ของมันแล้ว มันจะตกเป็นรองเหมือนแมร่งขอให้มันทำให้

ถ้าไปซื้อก็ควรจะหาร้านที่ไว้ใจได้

ยิ่งบางแมร่ง เหียก อยากให้แมร่งโดนจับเร็วๆ

Comment

ผมก็เคยโง่มาแล้น

Comment

ถ้าว่าตัวเองโง่ ล่ะก็

คนเครมของให้คุณ โคตรโง่ ละครับ

Comment

ไม่เข้าใจทำไมโดนกันเยอะจัง
            ที่ม.สั่งจอมาใหม่20กว่าเครื่องนั่งตรวจดูเล่นๆไม่เห็นจะมีซักเครื่องเลย
            เอาไว้มีเงินเปลี่ยนจอแล้วค่อยว่ากัน

Comment

มีวิธีทำให้เกิดจุดเพิ่มหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

ปกติยี่ห้อทั่วๆ ไปก็ 4 จุดอยู่แล้วนิ ไม่เห็นแปลกเลย ก่อนซื้ออ่านดูในเงื่อนใขการประกันก่อน หรือเทสในร้านให้เรียบร้อยก่อนหยิบแค่นั้นเอง( ผู้ไม่รู้ ไม่ได้ผิดอะไร คุณอาจจะเคยซื้อ lcd ครั้งแรก แต่กับคนที่ทำมานาน จะทราบข้อนี้ดี )

Comment

ThePing มีวิธีทำให้เกิดจุดเพิ่มหรือเปล่าอ่ะครับ
                  คิดได้อย่างไรท่าน อิอิ

Comment

คิดเหมือนผมเลยครับ The Ping

ผมก็กะลังคิดอยู่ว่า ถ้าสั่งมาขออย่าให้มีจุดด้วยเถิด แต่ถ้ามีก็ขอให้มีซัก 10 จุดไปเลยได้เคลมง่ายๆ

แต่กำลังคิดว่า ถ้าน้อยกวา4 จุดจะทำไง

มีวิธีเพิ่มจุดหรือป่าวครับ ถ้าเกิดมันไม่ครบ 4

Comment

ถ้าซื้อภายใน 7 วัน ไปโลด อย่ากัว
                      แล้วส่วนใหญ่เค้าก็ 4 จุดขึ้นไปน่ะครับ

Comment

Originally posted by NERD View Post
                        เรื่องเกิดเมื่อวานนี้ครับ
                        จอ lcd ยี่ห้อ BENQ FP73G
                        ที่ซื้อมา เมื่อวานซืน
                        มีจุดที่สีเพื้ยนอยู่จุดนึง
                        มันจะเป็นสีม่วงตลอดเวลา
                        เลยเอาไปเปลี่ยน พี่พันทิบ
                        ร้านใหญ่ๆ สีส้มๆ

คนขายก็บ่นๆ ด่าๆ ลูกน้อง
                        ว่าทำไมไม่บอกลูกค้าว่า

"ต้องมีจุดสีเพี้ยนเกิน 4 จุดขึ้นไป ถึงจะยอมให้เปลี่ยนได้"

แต่ก็ยังดีคับ ที่ไม่มาโวยผม เพราะผมไม่ยอมแน่ๆ เป็นเรี่อง....

ก็อยากให้ทุกคนรู้คับ
                        จอราคา 6พันกว่าบาท
                        ต้องมีจุดสีเพี้ยนเยอะๆ ถึงจะเปลี่ยนตัวใหม่ได้
                        ฮ่วย... สีเพี้ยนแค่จุดเดียว กรูก็ไม่เอาแล้วว่อย ของเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ
                        ใครไปซื้อก็ ตรวจสอบให้รอบคอบ

ไม่รู้ว่า เพราะตัวสินค้าเองไม่รับผิดชอบ หรือร้านขายไม่รับผิดชอบกันแน่
                        ระวังกันด้วยคับ ด้วยความหวังดี

แล้วทำมัยไม่เทสสีก่อนยกออกจากร้านไปล่ะครับ หรือถ้าที่ร้านทำ ไม่เป้น ไปที่ร้านincomชั้น2ก้อได้ครับ ขอให้เค้าเทสสีให้หน่อย เค้าน่าจะให้อยุ่แล้ว จะได้ไม่ต้องมานั่งเซ็งแบบนี้

Comment

ความรู้อีกแล้ว

Comment

เพิ่งซื้อมาน่าจะเปลี่ยนให้นะ อิอิ

Comment

dgdr

คนที่คิดจะทำจุดเพิ่มคือคนที่เลวโคตร กฏก็คือกฏครับ ไม่งั้นประกันจะแย่เอาดิ เค้าก็คงไม่อยากให้เกิดจุดเหมือนกันแหละ จอLCD เสียแล้วต้องโละส่วนหน้าจอทิ้งแล้วทำใหม่ไม่เหมือนCRT ที่ซ่อมให้เหมือนเดิมได้โดยใช้อะไหล่นิดหน่อย แต่ LCD ต้องโละทิ้ง ค่าซ่อมก็แพงหละครับ
                              ทางที่ดีควรตรวจจุดก่อนซื้อครับ เอาเปรียบคนอื่นมันไม่ดีหรอกครับ

Comment

แล้วคนที่ซื้อผ่านเนตโดยไม่มีโอกาสได้ลองมันผิดด้วยเหรอครับ?

Comment

Working...
                                X