Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Tagan U38 600W. อยู่มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Tagan U38 600W. อยู่มั่งครับ

คือว่ามันมีเสียงอี่ๆๆๆๆ อ่ะครับ นี่เปลี่ยนมาตัวนึงแล้วนะครับก็ยังเป็นอยู่

ตัวแรกยกไปให้ที่ร้านที่ซื้อดู เค้าต่อดูมันก็เงียบครับ พอเอากลับมาบ้านมันก็เงียบไปสักพัก แล้วก็มีเสียงอี่ๆๆๆ อีกเป็นช่วงๆอ่ะครับ

สรุปมันเป็นที่ตัว PSU หรือคอมพ์ของเรากันอ่ะครับเนี่ย

ปล. พาวเวอร์เก่าใช้แบบวัตต์ไม่เต็ม ไม่มียี่ห้อ 300W. มันยังไม่ดังอี่ๆๆ เลยอ่ะครับ

Spec :

CPU : Athon XP 2500+ วิ่ง 1.83GHz
    MB : Asus A7V880
    Ram : Kington 512*2 กับ Kingmax 512 อีก 1 แถว ไม่ได้ทำ Dual ครับ
    HDD : SATA 160 1 ลูก กับ IDE 80 1 ลูก
    VGA : GCube ATi 9550
    DVDRW : 2 ตัว

ปกติ
    ของดีต้องมีเสียง

Comment

ปรกติ

Comment

ตัวเจ้าปัญหาอีกแล้ว เห็นลงกระทู้โพสกันเหลือเกิน

Comment

ที่ห้อง....ไฟกระชากป่าว

Comment

ปกติครับ ผมใช้ Enemax460w ใช้มา 4 ปี Gigabyte550w ใช้มา8เดือนTagan480w ใช้มา2เดือน มันดังทุกตัว

ปล. ทุกตัวต่อผ่าน UPS ของ APC500VA
            Last edited by badghost; 20 Sep 2008, 14:45:07.

Comment

ทำไม u38 มีเสียง อี่ๆกันเยอะ จัง เลย - -*
              Bz ไปเลย ครับ ใช้อยุ่ ไม่มีปัญหา

Comment

เป็นที่พัดลมครับ มันยึดแน่นเกินไป ทำให้มันไปโดนตะแกรงเวลาคว่ำมันลง ถ้าหงายขึ้นมันจะเงียบ

Comment

ถ้าดังเป้นช่วงๆ นี้ปกติครับ ตอนโหลดไฟหนักๆจะเป็นครับ ผมใช้มา 3-4 ตัวก็เป็นครับแต่ที่ไม่ปกติและต้องเปลี่ยนคือ เสียบสายไฟแล้ว เปิดสวิทย์หลัง PSU ยังไม่ทันเปิดเครื่องแล้วมีเสียง อี่ๆ นี้ เปลี่ยนได้เลยครับ

Comment

Originally posted by tumzeedza View Post
                    ทำไม u38 มีเสียง อี่ๆกันเยอะ จัง เลย - -*
                    Bz ไปเลย ครับ ใช้อยุ่ ไม่มีปัญหา
                    ผมใช้ตัว bz600 ก็ดังครับ ซื้อมาเเรกๆไม่ดังเท่าไหร ถ้าไม่เอาหูไปเเนบ หรือช่วงเงียบๆตอนกลางคืนจะไม่ได้ยิน
                    ตอนนี้มันดังขึ้นเล็กน้อย เเต่ได้ยินอยู่ตลอด เซงมาก ยิ่งเวลาเล่นเกมนี่ T..T

Comment

เป็นปกติของTaganครับ โดยส่วนมากจะไม่ค่อยเจอกับ seriesU38 แต่กับBZเจอบ่อยมากครับ แต่อาการจะคล้ายๆกันคือนานๆเป็นที มันจะดังอยู่ประมาณ2-3นาทีแล้วก็หายไป
                      ตัวU38เวลามันดังจัเป้นเสียงจี่เบาๆถ้าไม่ตั้งใจฟังหรือตั้งเคสไว้***งตัวมากๆคือจะไม่ได้ยิน
                      แต่ตัวBZอันนี้จะดังหน่อยครับ ได้ยินชัดเจนทีเดียวไม่สนว่าโหลดหนักโหลดเบา มันอยากดังมันก็จะดังขึ้นมาเองครับ
                      ปล.มันจะดังแค่จี่นะครับ นอกเหนือจากนี้อย่างเช่นแจ้ดดดดดหรือ วี้ดดดด อันนี้ไม่รู้ละ

Comment

แต่ ของ ผม ม่ะมีเสียง เลย ผิด ปกกติ ป่าว - -* ชักสงสัย bz 600 น่ะ

Comment

ของผมก็เป็นครับ เป็นๆๆหายๆๆ ผมละเบื่อเลย
                          บางทีเป็นแบบที่ท่าน wikorn บอกด้วยครับ คือเสียบไฟไว้เฉยๆๆยังไม่ได้เปิดเครื่องก็มีเสียงแล้ว
                          มีท่านไหนเป็นแบบที่ท่าน wikorn บอกมั่งครับ คือแค่เสียบสายไฟไว้ยังไม่ได้เปิดเครื่องก็มีเสียงแล้ว

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
                            เป็นที่พัดลมครับ มันยึดแน่นเกินไป ทำให้มันไปโดนตะแกรงเวลาคว่ำมันลง ถ้าหงายขึ้นมันจะเงียบ

๊U38 สงสัยของผมเป็นแบบที่ท่าน โอชิน....ใจบาป บอก เพราะพอเอามือไปจับด้านหลังpsuมันเงียบเลย พอปล่อยมือก็ดังจี๋ๆเหมื่อนไฟ้รั่ว สงสัยผมยึดไม่แน่น ต้องลองถอดอกมาว่าจะเงียมป่าว ท่านที่เป็นกันเป็นแบบผมป่าวเวลาถอดไปเคลมจิงเงียบพอเอากลับมาใส่เคสก็ดังอีก
                            Last edited by gokobo; 21 Sep 2008, 21:47:17.

Comment

Originally posted by tumzeedza View Post
                              แต่ ของ ผม ม่ะมีเสียง เลย ผิด ปกกติ ป่าว - -* ชักสงสัย bz 600 น่ะ
                              ไม่มีเสียงจี่ยินดีด้วยครับ ท่านคือผู้โชคดี1ในหลายๆคน

Originally posted by NoreturN View Post
                              ของผมก็เป็นครับ เป็นๆๆหายๆๆ ผมละเบื่อเลย
                              บางทีเป็นแบบที่ท่าน wikorn บอกด้วยครับ คือเสียบไฟไว้เฉยๆๆยังไม่ได้เปิดเครื่องก็มีเสียงแล้ว
                              มีท่านไหนเป็นแบบที่ท่าน wikorn บอกมั่งครับ คือแค่เสียบสายไฟไว้ยังไม่ได้เปิดเครื่องก็มีเสียงแล้ว

ตามนั้นครับ เวลามันจี่shutdownเครื่องแล้วมันก็ยังจี่ต้องตัดกระแสไฟฟ้าที่จ่ายให้กับpsuอย่างเดียวถึงจะเงียบ

Comment

Working...
                              X