Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Tagan U38 600W. อยู่มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็ต้องถอดปลั๊กถึงจะเงียบ เเรกๆกลุ้มพอสมควร เลยลองเสิดหาข้อมูลดู ผมจำได้คร่าวๆว่า เจอในบอร์ดนึงกูรูเขาตอบมา ว่ากระเเสไฟวิ่งผ่านขดลวด เเล้วที่พันอะไรสักอย่่างในpsuมันไม่เเน่นเลยมีเสียงออกมา เเต่ไม่มีผลกับการใช้งาน(ยกเว้นรำคาญ)

ี้อ่านจากข้อความที่หลายๆท่านพบเจอมาเหมือนกันเลยไม่อยากคิดไรเเล้ว หุๆ

Comment

ผมไม่ได้ยินคับ เสียงพัดลมcpuกลบเสียงทุกอย่างในห้องอิอิ

Comment

Originally posted by tumzeedza View Post
        แต่ ของ ผม ม่ะมีเสียง เลย ผิด ปกกติ ป่าว - -* ชักสงสัย bz 600 น่ะ
        ของผมก็เงียบกริบ bz600 ้เปิดทั้งวันทั้งบิตทั้งเกม -..-

Comment

ลองคลายน๊อตยึด PSU นิดนึงน่าจะหายคับ

Comment

เสียงที่มันดังแจดดด ....เกิดจาก เฟสของไฟครับ

ในที่นี้หมายถึง แกนเทอร์รอยด์ ที่พันด้วยลวดทองแดง

เมื่อเกิดการเหนี่ยวนำ ( เกิดจากการทำงานเมื่อมีโหลด )

จะทำให้ขดลวดสั่นครับ ถ้า เฟส ทำมาไม่ดี มันก็จะส่งเสียงดังมากครับ

แต่ถ้ามันดัง จี่.......เบาๆ ก็ไม่ต้องเป็นห่วง เรื่องปกติครับ

วิธีการทดสอบ รัน 3Dmark ดูครับ

เครื่องมันจะต้องการกำลังไฟฟ้าสูงเพื่อทดสอบ PSU จะทำงานเกินกว่า 60 %

ก็จะไดยินเสียง ลองเอาหูไปฟังใกล้ๆ ดูครับ แต่ถ้าพัดลมหลายตัว ท่านอาจจะไม่ได้ยิน

!!! แต่ปกติเปิดเครื่องไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรมันจะไม่ดังนะครับ !!!

แต่ที่ผมไปเคลมเพราะเปิด เพลงฟังเฉยๆ มันยังดังเลยคร้าบบบบบ

ผิดปกติอย่างแรง

มีข้อแม้ ถ้า การ์ดจอท่านไม่ค่อยสูบไฟสักเท่าไร เฟสอาจไม่ดังนะครับ เพราะทำงานไม่หนัก

นี่ๆกระทู้ผมที่เคยตั้งไว้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=267521

Comment

Working...
            X