Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอ HDMI หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอ HDMI หน่อยคับ

คือพอดีมีทีวี19"ที่มีช่องต่อ HDMI แล้วอยากใช้แทนจอคอม
    ช่วยแนะนำการ์ดจอที่มีพอร์ด HDMI ให้หน่อยคับ ไว้ใช้งานด้านกราฟฟิก 3D กับเล่นเกมคับ
    มีงบประมาณ8000+-500คับ

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามคับ

ดันคับ

Comment

ดันๆ

Comment

ดันไปเลย

Comment

ATI ตระกูล HD ครับ สนเป็น HD4580 ก็คุ้มดีครับ

Comment

HDMI ต้อง ATi HD ไปเลยครับ
            งบนี้ HD4850 ได้ทุกยี่ห้อเลย

Comment

แล้ว ยี่ห้อ 1GB PCIe(16x) 9600GT (DDRIII/TD) ASUS HDMI
              กับ
              512MB PCIe ATi 4850 DUAL (TD/DDRIII) HIS HDMI

อันไหนดีกว่ากันคับ
              ตามความเห็นของแต่ละคนคับ

Comment

ดันๆ

Comment

Originally posted by oppta View Post
                  แล้ว ยี่ห้อ 1GB PCIe(16x) 9600GT (DDRIII/TD) ASUS HDMI
                  กับ
                  512MB PCIe ATi 4850 DUAL (TD/DDRIII) HIS HDMI

อันไหนดีกว่ากันคับ
                  ตามความเห็นของแต่ละคนคับ
                  2ตัวนี้ ATi HD 4850 แรงกว่ามากๆครับ
                  9600GT จะได้เปรียบกว่าตรงใช้ไฟน้อยกว่าและร้อนน้อยกว่าครับ

HD4850 ต้องเทียบกับ 9800GTX+ ครับ ถึงจะพอๆกัน (อยู่ในงบคุณทั้งคู่แต่ผมไม่รู้ว่า 9800GTX+ มียี่ห้อไหนมี HDMI บ้างนะ)

Comment

แล้วมีเมนบอร์ดอะไรบ้างคับที่มี HDMI ขอมีความสามารถพอๆกับบอร์ด P5Q แล้วต่อ HDMI จากกร์ดจอกับเมนบอร์ดอันไหนประสิทธิภาพดีกว่ากันคับ

ถ้าต่อกับการ์ดจอจะกินไฟกว่ามั้ย ?

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคำถามคับ ^^

Comment

8000 + สัก 2000 ไปสอย 4870 แรงได้อีกนาน อิอิ

Comment

จอใหญ่มากๆ แรมเยอะๆ ท่าจะดีนะครับ แต่ 22" นี่512 ก็น่าจะพอนะครับ

Comment

Working...
                        X