คือว่าผมเล่นเกมส์อยู่ดีๆ ช่วงเปิดเกมส์เล่นใหม่ๆจะไม่มีปัญหานะครับ แต่ว่าพอเล่นไปได้ซักพัก ภาพมันจะกระพริบ บ้างก็จะกลายเป็นสีชมพู ผมเล่นเกมส์ Rain bow6 หัวมันจะกลายเป็นสีขาวเลย แต่หัวเพื่อนเราไม่เป็น ผมกลัวว่ามันจะไหม้ ก็เลยลองปิดเกมส์ดู แล้วเปิดใหม่ซักพักก็เหมือนเดิม อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร จะต้องเปลียนการ์ดจอใหม่เลยหรือป่าวครับ หรือต้องทำไงก่อน

ปล.การ์ดจอผม PCI 8600 Gt 256m DDR3 เพิ่งจะหมดประกันไปเมื่อ 3 เดือนก่อนครับ