Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Asus P5W64 WS Pro บ้างเปล่าครับถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Asus P5W64 WS Pro บ้างเปล่าครับถามหน่อย

คือทำไมอุณภูมิของ Cpu มันสูงเว่อร์มากๆเลยอ่ะครับ Idle ธรรมดา 80-85 Full Load ไป100 กว่า ลอง Flash Bios ตั้งหลาย Ver. แล้วก็ไม่หาย - - ไม่รุ้ทำไงช่วยทีครับ

Sensor เพี้ยนมั้งครับแบบนี้ ไม่ก็ ตัวซิงค์กับ CPU ไม่ติดกัน

Comment

ของผม40องศาครับ ตามลายเซ็น ใส่การ์ดจอได้4ตัวหุๆๆๆ

Comment

Originally posted by AMD View Post
        ของผม40องศาครับ ตามลายเซ็น ใส่การ์ดจอได้4ตัวหุๆๆๆ
        ตอนนี้ใช้ bios ตัวไหนอยู่หรอคับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
          ตอนนี้ใช้ bios ตัวไหนอยู่หรอคับ
          0402ครับ

ลองทาซิลิโคนใหม่ครับ แบบดีๆเช่นMX-1 หรือ arctic silver5ครับ แล้วเปลี่ยนซิงค์ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
            แอบไปเอามาเล่นตอนไหนเนี่ย

Comment

Originally posted by m-1 View Post
              แอบไปเอามาเล่นตอนไหนเนี่ย
              ฟามลับครับ อิอิ

ตอนนี้จัดการเรื่องปัญหาความร้อนได้แล้วล่ะครับ ผมโง่เองอ่ะ
              เรื่องมีอยู่ว่า ตอนที่ผมใช้ P5W DH อยู่ต้องอัดไฟไปที่ 1.6 ถึงจะวิ่ง 9*435 ได้อย่างเสถียรพอเปลี่ยนบอดผมก็มาปรับแบบเดิมซึ่งมันโคตรร้อนสุดท้ายผมเพิ่งสังเกตุว่า P5W64 มันจ่ายไฟโคตรนิ่ง VDroop มันไม่เกิน 0.03 แบบว่าสุดยอดมากๆ ตอนนี้ใช้ที่ 9*435 ไฟ 1.43 แบบว่าเย็นสุดๆเสถียรกว่า P5W DH เยอะมาก Full Load ตอนนี้ไม่เกิน 70 ที่อุณภูมิ ห้อง 33 องศา ใช้ Ultra 120+MX-1 ( Run Orthos ผ่านด้วยน่ะครับ อิอิไม่มีวูบขอบอกไม่เหมือน P5W DH ) ตอนนี้ผมใช้ Bios 0215 อยู่รู้สึกว่าลากไกลแล้วก็เสถียรกว่าตัว 0402 ครับ

เห็นเมืองนอกเค้าเล่นบอดตัวนี้กันแบบไม่ต้องโมอะไรเลยลากไปกันได้ไกลมากๆคงเป้นเพราะว่ามันจ่ายไฟนิ่งแน่ๆ

Comment

ฟามลับครับ อิอิ

ตอนนี้จัดการเรื่องปัญหาความร้อนได้แล้วล่ะครับ ผมโง่เองอ่ะ
                เรื่องมีอยู่ว่า ตอนที่ผมใช้ P5W DH อยู่ต้องอัดไฟไปที่ 1.6 ถึงจะวิ่ง 9*435 ได้อย่างเสถียรพอเปลี่ยนบอดผมก็มาปรับแบบเดิมซึ่งมันโคตรร้อนสุดท้ายผมเพิ่งสังเกตุว่า P5W64 มันจ่ายไฟโคตรนิ่ง VDroop มันไม่เกิน 0.03 แบบว่าสุดยอดมากๆ ตอนนี้ใช้ที่ 9*435 ไฟ 1.43 แบบว่าเย็นสุดๆเสถียรกว่า P5W DH เยอะมาก Full Load ตอนนี้ไม่เกิน 70 ที่อุณภูมิ ห้อง 33 องศา ใช้ Ultra 120+MX-1 ( Run Orthos ผ่านด้วยน่ะครับ อิอิไม่มีวูบขอบอกไม่เหมือน P5W DH ) ตอนนี้ผมใช้ Bios 0215 อยู่รู้สึกว่าลากไกลแล้วก็เสถียรกว่าตัว 0402 ครับ

เห็นเมืองนอกเค้าเล่นบอดตัวนี้กันแบบไม่ต้องโมอะไรเลยลากไปกันได้ไกลมากๆคงเป้นเพราะว่ามันจ่ายไฟนิ่งแน่ๆ
                เอาล่ะซิ อีีตาพีททำให้ผมเกิดกิเลสขึ้นมาอีกแล้ว ซวยเลยไม่น่าถามเร้ยยยย แล้วรุ่นนี้ซาวน์ออนบอร์ด มันเป็นตัวเดียวกับ P5W DH ป่ะ ผมชอบซาวน์ P5W DH มาก ๆเลย

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                  เอาล่ะซิ อีีตาพีททำให้ผมเกิดกิเลสขึ้นมาอีกแล้ว ซวยเลยไม่น่าถามเร้ยยยย แล้วรุ่นนี้ซาวน์ออนบอร์ด มันเป็นตัวเดียวกับ P5W DH ป่ะ ผมชอบซาวน์ P5W DH มาก ๆเลย
                  P5W DH เด็กๆไปเลยรครับ เมื่อเจอ บอร์ดตัวนี้ครับ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ OC PD 935 4.0GHz อุณภูมิ 34 องศา fullload 60 ไม่รู้ว่าตัวนี้ใส่ E8400ได้เปล่าคับ

Comment

Originally posted by kingkoros View Post
                      ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ OC PD 935 4.0GHz อุณภูมิ 34 องศา fullload 60 ไม่รู้ว่าตัวนี้ใส่ E8400ได้เปล่าคับ
                      ใส่ได้นะคับ เพราะ p5W Dh ยังใส่ได้เลย แต่อัพเดทไบออสล่าสุดก่อนนะคับ

Comment

Originally posted by kingkoros View Post
                        Originally posted by shikuva View Post
                        ใส่ได้นะคับ เพราะ p5W Dh ยังใส่ได้เลย แต่อัพเดทไบออสล่าสุดก่อนนะคับ

Comment

ขุดทำไมละเนี่ย ก็ว่าคุ้นๆ

Comment

Working...
                          X