Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแปลกใจกับmbที่ซื้อมาเมื่อวานคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแปลกใจกับmbที่ซื้อมาเมื่อวานคับ

เมื่อวานผมวิ่ง่หาในพันทิพตั้งนานกว่าจะได้mb m2n-e ได้มาเป็นกล่องสีเขียวคับ พอกลับมาบ้านเพิ่สังเกตุตรงกลางmb ที่มันต้องมี สัญลักษณ์พิมว่า m2n-e azuz ตรง m2n-e มันเป็นสติ๊กเกอสีขาวยาวคับผมเลยลองดึงสติ๊กเกอร์ออกมามันกลับกลายเป็น m2n-sli deluxe มันหมายความว่าไงอ่ะคับช่วยหารูปของ 2 mb นี้มาให้ดูหน่อยได้มั้ยคับ่ผมโดนย้อมแมวรึเปล่าแต่ที่กล่องอุปกรณ์ cd หรือคู่มือมันก็เป็น m2n-e หมดเลยนะคับ ช่วยบอกผมหน่อยคับว่าทำไมเป็นแบบนี้แล้วจะมีปัญหาตอนเคลมรึเปล่า

ช่วยด้วยค้าบตอนนี้กำลังเครียดมากๆ แต่ว่าต้อง pci-ex ก็มีแค่ช่องเดียวนะคับเลยงงๆ

Comment

น่าจะเป็นแผ่นบอด เดียวกัน แต่ใส่ อุปกรณ์ ไม่เท่ารุ่นที่ สติ๊กเก้อแปะ อยู่นะครับ เพราะมันใช้ชิบ ตระกูลเดียวกัน

ของมันเหลือก็เอามาผลิตรุ่นต่ำกว่าแล้วแปะติ๊กเก้อทับไปเลย ลดต้นทุน 555

Comment

สรุปคือมันก็เป็น m2n-e แบบไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคับ หรือจะมีรวน

Comment

CPUZ ช่วยท่านได้ครับ

Comment

ตกใจอ่านตอนแรกคิดว่าเปิดออกมาเป็น M2N32-SLI Deluxe
            ลองตรวจสอบด้วย CPU-Z ดูครับ

Comment

ดูใน CPU-Z ครับ (ตอบเหมือนข้างบน)
              ดูตรง model ครับ จะได้ชัว

Comment

จริงๆมันคือบอร์ดเดียวกันนั่นแหละครับ chipset เดียวกันด้วย ต่างกันแค่ m2n-e มันตัด pci-e 16x ออกไปอันนึง
                รับรองได้ว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ แล้วจะบอกสูตรลับความแรงของเจ้าตัวนี้ให้อีกหน่อยคือ ให้เอา bios ของ m2n-sli
                มาแฟลชลงไปเลยครับ สามารถใช้งานได้ดีด้วย เพราะว่ามันคือบอร์ดตัวเดียวกันนั่นเองครับ

ไปอ่านวิธีการแฟลชในกระทู้นี้แล้วกันครับ ที่ผมโพสไว้อ่ะ

Comment

เอาสองตัวนี้มาวางคู่กัน แทบจะแยกไม่ออกครับ ว่าเป็นตัวไหน ^^

Comment

Working...
                  X