Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron 430 ลง Win98 ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron 430 ลง Win98 ได้มั้ย

Celeron 430
    ASUS P5GC-MX/1333

พอดีเครื่องเก่าบอร์ดเสีย แต่ใช้ Win98 อยู่
    ด้วยความจน จะซื้อแค่ MainBoard CPU กับ RAM แต่จะใช้ Win98 (ด้วยเหตุผลที่จำเป็นต้องใช้ Win98)
    CPU ดูในตารางคุณสมบัติมันเป็น 64 bit ใช่ไหมครับ
    Board ดูในตารางคุณสมบัติมันบอกว่า Support เฉพาะ Windows Vista/XP/2000 อ่ะ

ปัญหาคือ ที่ผมเข้าใจ มันใช้กับ Win98 ไม่ได้ ใช่ไหมครับ ?
    หรือผมต้องเปลี่ยนรุ่นของ CPU+Board ?

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปัญหามันอยูที่ว่าคุณจะหาไดรเวอร์ของ win98 ให้กับอุปกรณ์ไม่ได้เนื่องจากเขาผลิตให้ซัพพอร์ท์้กับ Vista/XP/2000 ก้อจะมีแต่ไดรเวอร์ของรุ่นที่กล่าวมาครับ(อาจใช้ได้นะแต่คงไม่ work 100%)

Comment

Working...
    X