Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับโปรแกรม DAEMON (จำลองไดฟ์ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับโปรแกรม DAEMON (จำลองไดฟ์ )

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ copy เกมส์ Battlefield2 ใส่ใน แฟชไดฟ์ของผมซึ่งมีขนาด 4 GB เพื่อที่จะเอาไปลงในร้านเกมส์แถวบ้านผม แต่ปัญหาคือ ร้านเกมส์ผมมันลงโปรแกรมประมาณว่า recovery เวลารีสตาร์ทเครื่องข้อมูลจะกลับมาเหมือนเดิมใหม่หมด (ผมไม่รู้จักชื่อโปรแกรมนะ ) ดังนั้นเวลาผมลงตัว install DAEMON TOOL เพื่อที่จะจำลองไดฟ์ มันก็ให้ผมรีสตาร์ทตลอด คือลงไม่ได้ เพราะว่า ตัวเกมส์ Battlefield2 มันต้องใช้แผ่นเล่นอ่ะครับ แต่ผมมีตัว image แล้ว เพียงแต่ติดปัญหาตรงที่ไม่สามารถลงโปรแกรมจำลองไดฟ์ได้ ผม copy folder ในบ้านผมมาลงก็ไม่ได้ครับ

คือวิธีอื่นไหมครับ ที่จะทำให้อ่านตัว image ของ battlefield2 ได้

ลองดูในเครื่องที่ร้าน มี Nero ลงไว้ไหม ใช้ โปรแกรม Nero ImageDrive แทนก็ได้ครับ

หรือถ้า ไม่มี รอท่านต่อไป

Comment

Originally posted by g0dz View Post
      เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ copy เกมส์ Battlefield2 ใส่ใน แฟชไดฟ์ของผมซึ่งมีขนาด 4 GB เพื่อที่จะเอาไปลงในร้านเกมส์แถวบ้านผม แต่ปัญหาคือ ร้านเกมส์ผมมันลงโปรแกรมประมาณว่า recovery เวลารีสตาร์ทเครื่องข้อมูลจะกลับมาเหมือนเดิมใหม่หมด (ผมไม่รู้จักชื่อโปรแกรมนะ ) ดังนั้นเวลาผมลงตัว install DAEMON TOOL เพื่อที่จะจำลองไดฟ์ มันก็ให้ผมรีสตาร์ทตลอด คือลงไม่ได้ เพราะว่า ตัวเกมส์ Battlefield2 มันต้องใช้แผ่นเล่นอ่ะครับ แต่ผมมีตัว image แล้ว เพียงแต่ติดปัญหาตรงที่ไม่สามารถลงโปรแกรมจำลองไดฟ์ได้ ผม copy folder ในบ้านผมมาลงก็ไม่ได้ครับ

คือวิธีอื่นไหมครับ ที่จะทำให้อ่านตัว image ของ battlefield2 ได้

DAEMON TOOLS V.3.47 หรืออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เวอร์4 เครื่องจะไม่รี
      Last edited by chain74; 21 Sep 2008, 08:51:31.

Comment

ขอบคุณมากนะครับ เดี๊ยวผมจะลองดูแต่ยังหาลิงค์โหลดไม่ได้เลยครับ อิอิ

Comment

Working...
        X